DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Em tận mắt chứng kiến đại gia giành giựt nhau dự án để mua mà ko cần chim mồi luôn. Quá kinh khủng khu vực Đông Nam Bộ. Tại miền Nam có 19 dự án với 9.698 căn hộ chung cư được cấp phép; có 727 dự án với 92.764 căn hộ chung cư đang triển khai xây dựng; có 28 dự án với 5.084 căn hộ hoàn thành. Nhà mặt đất để xây biệt thự, nhà vườn hiện tại có tiền cũng phải tranh nhau mà mua.

6 Likes

Táng ra là chuẩn bài rồi, lúc đó tay to mút hàng thì tốt hơn. Càng để giảm càng bay xa vì vùng trước đó nhiều tay to kẹt hàng bên bank, chứng, thép. Chưa kể dòng tiền bán mạnh bên Vin thì nó sẽ chảy vào đâu. Đợt vừa rồi tất cả cp bds đều tăng thượng vàng hạ cám. Nay sẽ tìm tới những doanh nghiệp có nội tại thực sự.
Hold chặt.

9 Likes

Không tính được sếp ơi, nhiều lắm

Táng ra để e húp giá ngon ạ :))) thứ 2 e ngân hàng giải ngân cho e rồi . Mịe giá này tháng trc còn mơ ko có

1 Likes

Đúng vậy thay vì động chạm cạnh khoé họ, ăn miếng trả miếng, hãy “làm bạn” rồi “đồng hành” thì tất cả có lợi, lợi lớn; suy cho cùng sớm muộn gì cũng về đất cát nên tư duy A7 chắc chắn đúng trong thời điểm nay và nhiều năm tới.
Thay vì làm kẻ địch hãy làm bạn, DIG sẽ nhanh chinh phục các mốc lớn!

2 Likes

Đang ngồi ở đanh Khách Sạn ở Hải Dương nghe các bác to đang bàn chuyện đất đai, phát triển dự án. Nghe phong phanh dự án Bắc Cầu Hàn của Licogi 18

22 Likes

Nhiều người bảo phiên rồi ko tăng do vụ room thu phí. Như tôi thấy thì thực ra tay to chưa muốn múc vào vội. Mua cao rồi t3 về tụi kia chốt giá thì căng. Nó cứ đi dần lên nghi nghi ngờ ngờ. Đè gom các kiểu rồi mới bật.
Thêm nữa là nhiều t+ nghĩ cú sụt giảm vừa rồi phải mất nhiều thời gian để tăng trở lại nhưng nếu tôi là tay to thì tôi sẽ múc bất chấp trong tuần tới, vì càng để lâu càng bất lợi.

1. Là các tay to khác lao vào cướp
  2. Là thời điểm tốt trong năm để gom hành khi DIG sắp chia cổ tức và điểm rơi lợi nhuận của nhiều dự án giai đoạn tiếp theo.
  3. Là tâm lý hoang mang của t+ chưa dám vào hàng vội.
    Khi đồ thị hình thành chuẩn bài thì cũng là lúc các tay to nhập đủ hàng. Và cp sẽ tăng giá.

Các cp nóng, tài sản tiềm năng sau khi đã xác định có sự tồn tại của lòng tham sẽ rất dễ phi mạnh.
Để kiểm chứng.

27 Likes

Có bác 7phan9 dự chuẩn từng phiên nói tuần này DIG và CEO sẽ có giá dưới dưới 9/2. Bác này thích đánh T0 và T+ mà cũng chuẩn như Lê Duẩn. E chờ sẽ có giá đó múc thêm ahihi

1 Likes

Bác Medusa đại gia bđs rồi! :heart_eyes:

2 Likes

Chuẩn cụ. Quay về lại gom thêm 1 mơ’ nữa. Hôm đấy chắc chắn là có em tranh cùng tay to . Hâhha

Đồ thị kt luôn mang hai ý nghĩa.
Vd :khi giá giảm vừa mang nghĩa là đè gom vừa có nghĩa là kéo xả.
Cp đi ngang vừa có nghĩ là lưỡng lự, lại vừa có nghĩa là tích luỹ.
Cái ae ptkt thiếu là số liệu cụ thể ng nắm giữ là ai, nắm vì lí do gì nên tâm lý ko vững vàng, nếu kết hợp đc cả hai vĩ mô và kt thì tốt.

Trong ngắn hạn rất khó để biết được cách đi của đường giá cp.
Tôi thấy nhiều mô giới nhìn đồ thị sẽ vẽ ra các giả thuyết đi ngang, đi xuống, đi lên rất khác nhau. Còn việc quyết định một cp sẽ tăng giá hay không lại là hành động mua của các ndt trong tương lai.

Nếu bạn muốn có thể thử bật đồ thị 5" lên để thử áp dụng trading kỹ thuật. Bạn sẽ thấy nó ko khác gì đang chơi tài xỉu.

Lướt ngắn hay dài đều có cái giá phải trả riêng.

Tôi đánh dài nên chỉ biết dig ngon thì phải giữ, , dig giảm thì là lúc nhập thêm hàng. Còn lúc nào nó tăng thì mặc kệ.
Bác cân nhắc.

9 Likes

Vâng, e thấy môi giới hô như tài xỉu nhưng bác 7phan9 hô đúng gần như 100% theo từng phiên. Quá hãi! Trên đời chưa từng gặp ai dự đúng vậy bác ạ.

2 Likes

Ko thần thánh tới mức đó đâu, bác ấy có bài 25/1 đánh bay BID về 40 và tiếp tục giảm đó, thực tế thế nào. PTKT nó có xác xuất, bác ấy giỏi nên xác xuât cao nhưng ko thể đc 100% đc

Vâng. Kể có là thế là phán 10 câu đúng đến 7-8 cũng thành thánh rồi. E ít khi khen ai, nhưng phải công nhận tài năng của bác ấy. Khéo là tay to nào chăng!?

Bác bỏ tiền ra trải nghiệm ptkt 1 năm là biết ngay,…còn cái nịt là may

Năm mới nhiều sk thành công trong đâu tư chúc cụ diệt chim lợn hiệu quả anh em về pic cũ trao đổi thông tin cho vui vẻ

1 Likes

Ae ở đây mới vào thị trường thôi, nhìn ptkt bị ngắn hạn và ko tập trung vào nội tại doanh nghiệp. Ptkt cũng hay nhưng nên để học sau. Tôi học ptkt trước thành ra mất vài năm trả học phí một núi tiền cho thị trường. Còn ng bác bảo làm đc như vậy kể cũng là ng tài rồi, bác cứ tham khảo cả hai. Chúc bác thành công.

4 Likes

Vâng. E học PTKT xong cũng 50:50 chả khác gì không học. Nên nghe thấy A7, chơi dài hạn, giá sale gom. Đây cũng là lần đầu tiên e thấy có người dự chuẩn vậy nên bị bất ngờ bác ạ

1 Likes

Bác Cường stock đệ A7 hồi trước cũng ptkt khủng đó bác, nổi tiếng đấy có kể chỉ cần 1 trận 17 tỷ về vài trăm tr, sau theo tư duy thiên thời của A7 giờ siêu đại gia r. Bác 7phan tư vấn đó cho ae đu đỉnh giảm lỗ thôi, vì họ đã lỗ quá nhiều r, phải làm gì đó để giảm lỗ, chứ trade nhiều ko ai giàu đc đâu.

3 Likes

Vâng. E cũng nghĩ vậy. Nên e mới hold, bán mà đến lúc éo mua lại được thì nhục như ■■■

1 Likes