DIG hành trình đến 500k không còn xa!

Lâu lâu nhìn lại tài khoản thấy số lượng DIG cứ nhiều lên các bác ạ. kk

1 Likes

đợt này bank gãy vol lớn chắc sáng mai có rung lắc mạnh. DIG chiết khấu đủ rồi, dài hạn cứ cầm chắc là ổn, ai mua thêm thì canh giá vào cho hợp lý

bác đảo hàng ạ?

Ác ôn nông thôn đấy đại gia đây rồi.rẻ mà gom năm nay múc 25% cổ tức sau chia tách Dig lại rít 1 hơi phi vạn dặm giàu có là chuyện nhỏ

1 Likes

Bác giải thích giúp em vụ chia cổ tức với.nếu chia cổ tức thì giá cổ phiếu có bị điều chỉnh ko bác.và nếu chia bằng cổ phiếu thì mình được quyền ưu tiên mua thêm hay cổ phiếu tự thêm số lượng vậy.cảm ơn bác

1 Likes

Mua thêm à. kk

1 Likes

thơm bác :rofl:

Nếu chia cổ tức thì cp tự về tk của bạn, giá giảm xuống tương ứng theo vốn hoá / số lượng cp lưu hành
Còn phát hành quyền mua thì sẽ được mua với 1 tỷ lệ và 1 giá nào đó được Hdqt thông qua

2 Likes

em bổ sung bác trên là điều chỉnh khi chia cổ tức bằng cổ phiếu như này. Ví dụ thị giá hiện tại của cổ phiếu là 90000đ, chia cổ tức bằng cổ phiếu với tỉ lệ 20%. Thị giá vào ngày giao dịch không hưởng quyền sẽ là 90000/(1+0,2)= 75000đ. Chia cổ tức bằng cổ phiếu thì sẽ tự về tài khoản, không cần làm gì cả, nó tự gia tăng số lượng cổ phiếu của mình

3 Likes

Cảm ơn bác nhé

1 Likes

Cảm ơn bác nhé.

1 Likes

Bác có thông tin tháng mấy dig chia cổ tức ko

1 Likes

không bác ơi, chắc tầm giữa năm nay

Ok cảm ơn bác.

1 Likes

Thường là tháng 3 hay chốt ds dự đại hội cổ đông, tháng 4 đại hội tb chia cổ tức…đấy bác

2 Likes

Cảm ơn thông tin của bác nhé

Bác nào biết nhóm z.alo hoặc nhóm Vib,er hay Tele.gram của cổ đông DIG hay CEO thì cho em xin link với ạ? Em định vào group để hóng hớt mà serch không ra link

Bảng này thiếu người anh em L18 nữa nhé ^^

1 Likes

lên diễn đàn hóng đủ rồi bác, sợ đọc còn không hết thôi

Bác tainguyen có chơi Margin ko nhỉ ? Đợt sập 2 phiên đầu năm em bay mất mấy nghìn cổ vì lỡ chơi margin 1:1. Tiếc quá

1 Likes