Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

anh cho em hỏi , CII đã bán 43tr quỹ chưa ạ, nếu chưa bán thì chắc nó ra tin để gom hàng bán chứ trước khi rơi em nghĩ nó k đủ 43tr cổ quỹ, gom xong chắc nó đánh lên lại để bán

nói chung tin THM , ông nào chẳng muốn xuống hàng , quan trong là ko lướt đc thôi, nhưng giá trị CII lâu dài là vô biên , nên úp bô hay ko thì cầm lâu thì sợ ai

Em xin 2 bác. 7 cây sàn em gầy đi 2kg rồi. Nghe 2 bác cùng thuyền đánh nhau nữa chắc e còi xương ^^

6 Likes

Việc bán CP quỹ là tốt vì nó thu tiền về để triển khai các dự án, và ghi nhuận bên thặng dư có thể chia tăng vốn 1:1 thậm chí 1:2.
Giá Bán CP quỹ lãnh đạo ko hề muốn bán giá rẻ vì muốn có nguồn vốn 15.000 tỷ làm Bắc Nam thì phải có đối tác có tiềm lực tài chính.
Khi TT xấu thì tâm lý NĐT thường suy luận theo hướng tiêu cực, đó là việc nên tránh!

10 Likes

đề nghị ông bạn bớt bớt lại nghen, ae trên chứng trường đã đối diện với cá mập cá voi tinh anh chiêu trò các kiểu đủ mệt rồi, ông đừng có gây xung đột vô ích nữa, anh DetuA7 1 tuyến ông 1 tuyến động viên anh em, ai có duyên với ng nào thì nghe người đó, nhưng cũng chung 1 chí hướng, động viên ae đồng hành cùng doanh nghiệp tới ngày hái quả, ông đi choảng lung tung như thế là ko được đâu đấy

1 Likes

Sao bác lại ăn nói chán vậy bác? tuy bác NA có cháy tài khoản thì cũng là tài khoản của bác í, hơn nữa nếu bác í cháy thật vẫn còn ngoi lên động viên anh em, theo anh em tới cùng thì bác í quả thực hảo hán. Sợ nhất là mất đi bản lĩnh và cái tầm, chứ tiền thì với người có tầm sẽ ngã đâu kiếm lại ở đó thôi bác ơi. Cùng đầu tư một em hàng thì coi như là chung một thuyền, nội bộ lục đục liệu thuyền đi xa được ko bác ơi :expressionless:

5 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: Thôi ko nói nữa, cậu ấy muốn dò xem ae nhà mình show hàng, còn cầm hàng ko thôi! Sợ bị bỏ bom! Bỏ qua đi, tập trung chuyên môn!

7 Likes

Ôi zoom mình cũng có A7 vậy thì còn sợ gì nữa. Múc xúc húp khà khà.

2 Likes

Anh em mình bình tĩnh lại đi! 8 cây sàn rồi và bị nhốt hàng rồi! Giờ mới có tý ánh sáng cuối con đường! Tập chung chuyên môn nha!

Chúc dự định của anh em mình thành hiện thực!

1 Likes

bỏ đi

1 Likes

Kkk

17 Likes

bác nói đúng, dùng margin hay ko là quyền của mỗi ng, kỳ vọng cao, niềm tin lớn thì dùng margin cao. Thị trường tốt thì ai chả dùng margin. Quan trọng là cách quản lý tài khoản, danh mục tránh tối đa rủi ro.

2 Likes

22 Likes

E chỉ sợ sau trận xích bích này ai cũng đọc sách a7 thì khó kiếm ăn

đừng quan tâm chuyện đó nữa, bỏ đi

1 Likes

Sếp thay A Dũng Lò Vôi, làm Nhà máy Oxi lớn nhất Việt Nam đi!

4 Likes

A7 ơi cứu em. Có 5k mà phải bán 1k lõm 20 củ lấy tiền ăn tết. Giờ còn 4k e gồng tới bến thôi

1 Likes

Chả ai cứu được mình cả, không tự vượt qua chính mình thì sẽ không bao giờ lớn em nhé.

nge cái bạn kêu cứu hài méo chịu đc bác ợ thôi dẹp bảng về làm mua đất đi :joy: :joy:

Đất ở ngoài e nhiều lắm rồi. Lần đầu chơi chứng bị vả 7 cây sàn tối tăm mặt mũi rồi, kk