Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

@DetuA7 , @cophieugiatri

2 cụ cùng cổ đông CII mà chửi nhau hoài vậy. Margin 10-20% là tốt.

Số cp của 2 cụ cộng lại chưa bằng tôi đâu, tôi vẫn giữ, vẫn gom thêm CII, riêng hôm qua cũng tranh cướp với VCI nhé.

40 triệu cp phiên qua, tôi biết rõ những ai mua sl từ 2 triệu cp trở lên.

25 Likes

Thôi nào 2 bác, cãi vã nhau để làm j chứ

đấy, bác lại khoe ra rồi, cu cậu sợ ae đảo ngũ hết, nên khích cho khoe ra để yên tâm thôi! Không có gì đâu! Tiền thằng nào nấy giữ, cơm ai đó ăn, cổ ai đó cầm, khai báo làm gì!

6 Likes

Mấy bác cãi nhau cứ như trẻ con tranh kẹo vậy, mình giỏi nhất thì cũng được cái gì đâu. Bình tĩnh thôi, đâu rồi có đó

1 Likes

:muscle: :muscle: :muscle: :muscle:

Thị trường này quan trọng nhất là phân tích, ai đọc hiểu thì theo, xuống tiền lời lỗ là do mình cả. Việc lên xuống tt quyết định, đổ lỗi cho này kia thì chả bao giờ lớn được.

Bác thì em ko biết chứ bác Quý thì em theo dõi cũng khá lâu rồi, cũng toàn cao thủ cả, có cái cách nói chuyện của bác đó hơi phũ, hơi có thiên hướng giống A7 thôi. Các bác cứ phân tích là anh em cám ơn rồi, tranh cãi làm gì cho mệt @cophieugiatri

Cii lại bán thêm 9tr cổ NBB tiếp ! Các bác có cao kiến gì cho f2021 học hỏi với ạ!

Nhìn qua FLC - Lãnh đạo bựa nhất VN lại có nhiều ng đang đu ầm ầm.
CK là thế, khi sợ hãi qua đi lại quay lại múc chỉ để ăn theo sóng.
Đầu tư cứ nhìn vào giá trị Công ty thì sẽ vững tâm.
7 Cây FL tôi chưa hề chửi bới hay cáu gắt vì nó là 1 phần của cuộc chơi và ngắn hạn không ai có thể đoán định đc thị trường, do đó khi đầu tư có cái nhìn rộng, dài ra, cứ DN dưới giá trị mua và cơ cấu tỉ lệ TK cho hợp lý là ổn!
Đầu tư bằng cái đầu lạnh, không phải bằng trái tim nóng!

16 Likes

Sau quả này nên rút KN là khi mọi người quá fomo, ko tìm hiểu giá trị DN thì lúc đó mình nên rút hoặc giảm tỷ trọng, hạ margin xuống. CII ai đã phân tích trước tin THM thì đều bieeys nó giâ trii thế nào, mình kỳ vọng nó ra sao thì nếu không có tin THM thì mình sẽ cơ cấu và giữ được tỷ lệ hopej lý tuy nhiên khi tin THM đến, làm giá bị đầy lên nhanh chóng, mình càng biết nhiều về DN thì lại bii cuấn vào mua trung bình giá cao, đây là 1 bài học lớn

7 Likes

Kkkk

16 Likes

Tham vọng xây gần 2.000 km đường cao tốc, cổ phiếu xây dựng hạ tầng, vật liệu sẽ hưởng lợi Thu Minh - Nhóm ngành Xây dựng hạ tầng – Vật liệu xây dựng – Hạ tầng viễn thông sẽ được hưởng lợi trực tiếp từ chủ đề đầu tư công. Việc hàng loạt các dự án cao tốc sẽ được đẩy mạnh triển khai trong giai đoạn 2022-25 sẽ mở ra cơ hội bứt phá lợi nhuận cho nhóm các doanh nghiệp xây dựng hạ tầng giao thông…

2 Likes

anh em cùng chung mục tiêu đưa cii lên đường cao tốc nếu giỏi thì hơn thua với thị trường ấy đừng hơn thua với nhau cầm triệu cp hay ko cầm cp nào thì cái quan trọng là cách hành xử sao cho đạo đức văn minh với người cùng tàu trao đổi tìm cái hay cái dở cùa cp mới đi xa dc ko nên hô hào fomo fomi tham lam cái ko đúng hại mình hại người ck nó cũng là nhân quả gato với nhau ko làm mình giàu thêm hay xỉa xói nhau cũng thế phía sau mỗi cp có thể sau này là cả một mối quan hệ lớn để cùng kiếm tiền trên thị trường chứng khoán khốc liệt hơn nhau ở nhân cách kiến thức chứ ko phải tiền ok.

3 Likes

việc cii fl 7 cây là cái rủi cũng là cái may để những cái đầu nóng của chúng ta bình tâm suy nghĩ lại xem thực sự chúng ta muốn gì ở cp đầu tư hay đầu cơ cp.

Bác đánh lớn quá, nể thật

lớn nhỏ ko quan trọng đâu bạn cái hay của ck là tiền ít có kiến thức ra lớn và ngược lại nhiều ông đánh to hoá bé lắm.

1 Likes

Chúc bangbang sau trận chiến này trở lại đầy mạnh mẽ. Em nghĩ bangbang lần này là đủ kinh nghiệm rồi hehe.
A7 vẫn vào room là vẫn cưng anh lắm kkk

5 Likes

việc đầu tư dài hạn với việc margin thì liên quan đéo gì tới nhau đâu mà ông lại gộp nó vào 1 nhỉ.
Nói ra đã thấy sự cay cú ở đây rồi.
Người ta thấy doanh nghiệp tốt, đáng để đi tiền, dùng đòn bẩy thì người ta dùng.
Hơn nhau ở tầm, trí thì mới kiếm được.
Ông chơi tiền thịt thì kệ ông, ng khác vay ngân hàng hay dùng margin thì kệ họ.
Chả liên quan gì tới nhau cả.

Đẳng cấp !!!

A thi đấu khoẻ luôn em, 7 cây FL đã là gì.
2011-2014 2 thầy trò chiến đấu với hàng tỷ kg giấy lộn của hàng chục cty chứng khoán còn chiến thắng. 10 năm trc đã đọc điếu văn cho VSP, PVX, PVA, SDxxx, PVxxx, …. Cả f31 chín nó chửi giờ bốc mả hết rồi!

10 Likes