Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

2014 và 2015, cii có sự tương đồng gì về phát triển tiềm năng so với năm 2013 tương tự như 2022 và 2023 so với 5 năm trc thì bạn đưa lên đây để các bạn đấy học hỏi thêm khi so sánh về lãnh đạo

ko bác, ý em là 2014 nó cũng có 1 đoạn đánh sập ko thanh khoản như giờ. Còn tài sản và tiềm năng của CII thì mn bàn hết rồi, rủi ro blđ ko ngờ nó lại kinh vậy. Đợt này tay to gom đống sàn kia và 44tr cpq thì chắc cơ cấu cổ đông thay đổi, hy vọng blđ sẽ khác xưa.

2014 là khi cp ngành đều lao dốc nó cũng tắt thanh khoản kiểu này đến tận 2017 nó mới phục hồi nhưng đó là thời cp ngành đều sập con h đang trong gd phục hồi kte bơm tiền bác nên so sánh gđ 2006 với 2009 thì hợp lý hơn 2006 cp cuae nó cũng lên xuống y mô hình này nhưng sau hồi phục lên luôn 2009 trong gđ phục hồi bơm tiền cii được hưởng lợi cũng tăng rất mạnh! Đại khái thời điểm này nó chưa tăng được nhiều nên sập vụ này mình nghi sẽ hồi thôi mà k biết nhanh hay chậm

2 Likes

Bác cho e xin links văn bản với

Fo nên ko biết blđ đánh kiểu này ! Chứ ko thì ngoài cp cty cơ bản còn phải xét về mặt đạo đức và lịch sử blđ mới chơi . Đầu tư gặp ma cô chỉ có chết ko sống nổi

:)) Tôi ngu nên cũng ké tí ở 4x xong thoát ở 3x.Thoát xong mới thấy nhẹ người vì sửa được cái ngu.Công ty đéo gì mà làm ăn lỗ thấy mẹ.Nợ thì ngập đầu đến 20.000 tỷ.Lãnh đạo bán con mẹ nó hết cổ phần ở đỉnh 5x.Mấy ông lom dom ngoài cứ dòm mấy miếng đất của nó xong tin mấy ông lái hô hào.Nếu đúng thật thì lãnh đạo nó đã gọi cả họ nhà nó xúc chứ đợi đến các ông.Lái nó hô xong nó úp cả cứt vào đầu mà cũng đéo biết.

E đoán mò hiện tại trong nội bộ của bọn cii này cũng đã có sự đấu đá vs nhau, thậm chí là giữa các phe phái chính trị nên cii nó bị đánh đắm nv. Tình hình bất ổn ntn khả năng trong năm 2022 sẽ có sự thay máu lãnh đạo.

Nay với mai nó sàn nữa thì sao các bác?chắc bán quá! Ko chịu nổi nữa

1 Likes

T bán giá 30 lỗ 20% thấy nhẹ người hẳn

Sáng nay đi chợ nghe mấy bà bán nước nói với nhau c2 nay hết hàng, không biết chiều thế nào

Chúc các bác ở lại chân cứng đá mềm. Em cạch mặt thằng bình lọ từ nay. Đúng là Lọ c…ứt thối

đã lỡ ôm đến giờ này thì gồng tiếp thôi a đức LCTV bảo vùng 27-28 là vùng cân bằng rồi

1 Likes

Tôi nhớ cách đây hơn 1 tháng đã từng cảnh báo với các bác về nền tảng đạo đức bẩn bựa của lãnh đạo CII. Thật ra ngoài chuyện ăn và rút ruột tài sản thì còn là chuyện lịch sử lèo lái cổ phiếu lên xuống để giết NĐT nhỏ lẻ kiếm thêm bộn tiền. Cái này thì team anh Lọ chắc chỉ xếp sau mỗi Quyết Còi và Nhân Louis. Không ai phủ nhận quan hệ và tài sản của CII cả.

Các bác có thể nói vấn đề đạo đức của lãnh đạo CII là không mới và ai cũng biết, nhưng trên thị trường lượng nhà đầu tư F0 rất nhiều và thời gian vừa rồi khi họ FOMO mua vào thì phần lớn là họ không biết đâu, hoặc nhắm mắt coi như không biết, cứ lướt sóng ăn vài phát cái đã. Nhưng vấn đề là đạo đức nó thuộc về bản chất và khó lòng thay đổi trong một sớm một chiều, khi xảy ra chuyện là biết ngay. Dù sao cũng chia buồn với các bác bị thiệt hại, và tôi cũng mong CII sẽ được cứu về lại đỉnh cũ, dù chuyện đó khó như biến anh Lọ trở thành người tử tế như A7 vậy đó.

6 Likes

Tiếp tục nắm giữ CII thôi mọi người ạ

1 Likes

thoát hàng chưa các bác. k có lên nữa đâu

rẻ mà vẫn lăn ra sàn. ko hiểu kiểu gì

Tay to cũng thoát hết hàng rồi. Gio F0 bơ vơ thôi. Tự an ủi nhau đi anh em. Gio tiền ai nấy giữ thân ai lấy no :smiley:

Qua cắt 1/2 giá sàn. Còn 1/2 thì để đó theo lái thôi.

chắc là cii đang bị đánh short rồi. giờ thì chỉ còn cách ôm thôi cắt lỗ thì qua con khác cũng chả gỡ lại được. xác định tiền thịt chơi dài hạn thử xem sao. mua đất còn vứt vài năm ko để ý thì cổ đất vứt thử 1 năm xem sao coi như là trải nghiệm lần thất bại lớn này

2 Likes

3tr lệnh sàn sợ thực.

1 Likes