Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Dặn AE rồi, nếu có bán thì để lại 1k mà đi đòi đất!

1 Likes

Cii làm lại từ đầu, kiểu gì chả kéo lên

Diễn đàn bát ngát thành viên mà chưa có ông nào chốt được tin 3 công ty còn lại đã nộp cọc đấu giá Thủ Thiêm hay chưa

mày ngu lắm con ạ, người ta đưa cái phiếu 11.1 thì ko nói gì, bài báo 16.1 thì nói.

chưa cọc đâu. Chuẩn đấy!
sáng h bận, h mới lên coi.

Chưa cọc vậy là bỏ cọc hả bác?

ko bỏ nhưng là chưa vào đủ 50% đúng hạn.

Vậy thì lại phải xem đóng được bao nhiêu% hay lại chỉ có mỗi cái văn bản xin chậm nộp.

Thôi các cụ ơi bỏ qua thủ thiêm đi, có bỏ cọc thì cũng thế thôi. Mấy cái BOT cũng đủ CII lên 3x rồi. Mua rồi thì vứt kệ nó diễn. Sang quý 3 quý 4 tính tiếp. Bán gì tầm này nữa mà bàn.

1 Likes

thấy rõ là NGU chưa!

1 pic cổ đông cii đã đóng lại và xóa các thông tin đã đăng tải, theo tôi đây là một dấu hiệu tốt cho cii.

tin tức có thể thay đổi trong 1 nốt nhạc, mn cứ bình tĩnh.

quý 1 TPHCM còn đấu giá tiếp 6 lô nữa.

Tôi chỉ thấy những thông tin về đất Thủ Thiêm của CII trước đó chưa đúng lắm nên cần đính chính lại cho sát với thực tế hơn thôi. Chứ tôi không chim chóc gì cả đừng đổ thừa. Anh em từ nay có PR gì cũng cần tìm hiểu thật kĩ trước khi đưa lên tránh bị coi là lùa gà, lúc lãi họ không cho mình đồng nào mà lỗ thì toàn đổ thừa

cái này đã xong gần 1 năm rồi, đưa lên làm gì nữa

Ưu điểm là dễ tăng vốn ạ. Nhược điểm là nếu cổ phần bị phân hóa thì khi có quyết sách lớn phải họp chứ không phải 1 chủ mà muốn quyết gì thì quyết. Nó vừa là ưu vừa là nhược.

1 Likes

Anh em nào có thông tin đóng tiền nội bộ j chưa

Bên kia tôi trêu bác thôi chứ tôi đâu rêu rao gì bác đâu. Cái tôi muốn nói là khi các topic mọc lên như nấm khi cổ phiếu cùng cực mới chỉ là cái gần đáy của sự tuyệt vọng thôi. Khi mà bác thấy mọi thứ qua đi, khi nhà nhà, người người không nhắc đến nó nữa lại là lúc mà cổ đứng dậy đi lên, nó chẳng phải tâm linh cũng chẳng phải có nguyên tắc nào mà nó lại là 1 sự thật trần trụi trên thị trường này.

1 Likes

Mới đăng thông tin chưa nhận được 50% tiền đấy cụ, nhưng còn thời gian nộp chậm nữa, hết thời gian mới bị hủy kết quả đấu giá ạ.