Định giá, phân tích CII qua góc nhìn Vô lý để tìm sự hợp lý trên TTCK

Mới bán 1,0996tr / 44 tr hôm 21/1 thôi bạn.

1 Likes

CII tính vốn hoá trên tài sản bây giờ là rẻ nhất thị trường

Đánh nhau tận bên tây chứ liên quan gì ta đâu mà mấy bố cứ lo vác hàng ra bán rồi phải đua lại, cứ hàng ngon cầm cuối năm có bánh chưng thịt hết nhé anh em: FLC CII KSB DDN HBC VPH…

nói chung đợt này CII quá khỏe so với cổ bds, còn vấn đề mới bán được hơn 1 triệu CPQ,như vậy thì có gì mà mừng…nếu đã bán hết CPQ mà vẫn giữ được giá thế này mới mứng chứ…

Ý là giờ vẫn rẻ quá các sếp ko muốn bán rẻ, phải trên 60 các cụ ấy mời muốn bán!

2 Phiên bị ép, nay k bật lại đc là xấu nhỉ

mua giá nào vậy ads

Vậy thì quá ngon. điểm mua dưới giá CPQ thì quá an toàn để giải ngân thêm :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Cii nay đã vượt 35k, từ mai em nó tiếp tục phi lên đỉnh cũ. Chúc mừng cổ đông CIIer tiếp tục nắm giữ.

Cii đã hoàn thành bán 9 tr cổ NBB

1 Likes

Tài sản và giá trị nội tại của doanh nghiệp vẫn đang còn nguyên trong khi vì lý do tào la tào lao mà giá cổ phiếu chiết khấu giảm tới hơn 50-60% thì đây phải gọi là điểm trũng của thị trường, rồi đây ngay phiên mai sau khi cởi bỏ tâm lý cản về CII bán cổ phiếu quỹ hay kể cả bán cp NBB thì sẽ kích nổ dòng tiền mới của nhà đầu tư và giá cổ phiếu sẽ bung bật mạnh mẽ cả cặp CII, NBB!

1 Likes

IMG_20220221_171014
Định giá CII là 141k/cp nhé

1 Likes

Thế này Cii mai lại phải Ce rồi.

Chấm

1 Likes

Bác định giá tài sản của doanh nghiệp, chứ chưa trừ đi nợ phải trả và các chi phí triển khai dự án =)) nhưng thôi đếm cua phải đếm cho đã chứ nhể :smiling_face_with_three_hearts:

Đếm cua sơ sơ Cii cũng phải có giá bét nhất 8x rồi các cụ ạ

sàn quen rồi, nay giảm có hơn 4% bọ. Không cảm giác gì các cụ nhỉ

2 Likes

Múc thôi các cụ , cii giờ đang chỉnh là lúc mua vào đó

co hoi lon

1 Likes