Đoản khúc cuộc đời

Xin bác @Bach_nam cho nhận xét về 2 mã TCD và CIG

1 Likes

CIG:

TCD:

3 Likes

Cám ơn bác.

1 Likes

Anh @bach_nam xem giúp em con HDC & CSC với ạ, em cảm ơn anh ạ!!!

2 Likes

E chào a Nam ạ. E xem lịch sử về chart HPG thấy nó đã đạt và vượt mức chart mà a vẽ. A có cập nhật chart mới ko ạ. E cám ơn a!!

2 Likes

CSC: Chờ vùng thấp để gom

HDC: Quan sát cách di chuyển của nó, nó đã vượt sóng dự kiến cũ và có thể coi là đang ở sóng 3.

4 Likes

Nó đã vượt vùng định giá 18-20k nhiều, không nên mua mới mà kiên nhẫn chờ đợi và quan sát vùng quanh đó để gom.

2 Likes

E cám ơn a Nam!

2 Likes

Nhờ bác chủ xem cho NLG. Cám ơn bác .

1 Likes

Nhờ bác Nam xem giúp Dxg, ddv, dcm. chúc bác sức khoẻ ạ

1 Likes

NLG chưa cần cập nhật, theo dõi phần sóng còn lại.

2 Likes

DXG:

DCM: Bạn tìm lại chủ đề để tham khảo thêm, sóng ngắn thì quan sát hình

DDV: Nên tham khảo thêm ngành để lựa chọn cẩn thận.

4 Likes

Vâng . Cám ơn bác.

2 Likes

Tks anh nhiều

1 Likes

cám ơn bác nhiều

2 Likes

em nhờ anh cập nhật thêm VTP với ạ. em đang muốn gom thêm cho dài hạn. Cảm ơn anh!

2 Likes

@Bach_nam anh cho em chút lời khuyên về cách tham gia phái sinh ạ: tỷ lệ mua/ Vốn tài khoản để mình ko bị cháy…

2 Likes

Nó vượt 40k nên đang ở sóng III, sóng nhỏ hơn thì nó đang ở sóng 5 mở rộng theo đường cam. Dài hạn cơ bản vẫn chờ dưới 37.6k để xem xét.

8 Likes

Anh cho hỏi nếu sóng 2 về gần chân sóng 1 thì sóng 1 có được tính nữa không a?

3 Likes

Lời khuyên chân thành là không đánh phái sinh. Anh thỉnh thoảng đánh cũng phải cắt lỗ và hiệu suất chỉ đạt tầm hơn 70%. Lúc nào rảnh thì đánh vui thôi. Phái sinh nó khác cổ phiếu chính là margin cao và T0, ngược lại nó là điểm yếu dẫn đến tâm lý kém và đẩy người tham gia vào việc cắt lỗ liên tục, phí thuế giao dịch và việc cắt lỗ sẽ làm bào mòn tài khoản nhanh. Không cháy thì bỏ đúng số vốn ra hoặc tính toán sóng, điểm vào để tính vốn đảm bảo không cháy tài khoản, hoặc cách khác là nạp tiền khi gần tới hạn call margin. Hiện tại tính sơ bộ margin phái sinh khoảng 1-5. Ví dụ em có 500tr thì tối an toàn em sử dụng margin 1-2 thì mua/bán được khoảng 10 hợp đồng. 1-5 thì em mua/bán được khoảng 20 hợp đồng với chỉ số hiện tại. 1 điểm sẽ làm cho em có lợi/hại khoảng 75k/hợp đồng sau thuế phí.

10 Likes