Đoản khúc cuộc đời

Vẫn đang xác suất cao ở sóng 5. Trường hợp sóng 4 chưa xong thì quan sát trendline xanh biển.

2 Likes

Đó là các gạch mục tiêu sóng 5, thông thường sóng 5 ở fibo ext 0.618, xấu/tốt hơn có mốc 1 hoặc 1.618. Xác suất thủng đáy thấp nên quan sát 47-45 (fibo 0.786 và 1 trên bản vẽ). Động lực và MACD khung 4H đang xu hướng phân kỳ dương.

1 Likes

Anh Nam chi xin nhận xét về con HUT với ạ.Liệu điểm này có nên vào ko ạ.Thanks anh nhiều!

2 Likes

Chào anh, mình xin nhận định của anh về con NHA và VIX từ đấy đến cuối năm và view 1 năm trong 2024. Cảm ơn anh.

Muốn vào thì canh và tùy khẩu vị để có tỉ trọng phù hợp. Tích cực thì sóng 5 chưa xong và có mục tiêu như hình.

1 Likes

Em tham khảo cái này:

3 Likes

Cảm ơn anh, con NHA em theo đường màu xanh lá pk anh? Đường màu đen hình như là vẽ cũ. Thanks.
Hầu hết các con đang trong sóng 5 hết rồi anh nhỉ!

3 Likes

cảm ơn a, e mua nó hơi cao nên có tiền sẽ mua thêm để dành vậy . đoạn này ko magrin nên ko lo lắm

2 Likes

Mã này lần đầu vẽ, đường màu đen là xác định sóng con của sóng 3 xanh lá để tính cấu trúc sóng. Sóng 1-3-5 thường là cấu trúc sóng đẩy 12345 nhưng có nhiều trường hợp sóng 1 hoặc 5 là diagonal vì mục đích gom (sóng 1-2), phân phối sóng 4-5. Vì xác định sóng 3 xanh lá như thế nên xác suất sóng 5 xanh lá sẽ cao hơn nên trường hợp xấu như trong bản vẽ xác suất thấp hơn.

3 Likes

a @Bach_nam ơi em mới hạ gần hết ANV hôm qua, a cho e xin điểm vào KSV với ạ.

Chọn mã khác mà đánh sóng chứ chọn mã thanh khoản thấp làm gì? Biểu đồ chưa cập nhật và dự đoán cũng xác suất thấp khi thanh khoản thấp quá, tự phát từ nhà đầu tư là chủ yếu. Đầu năm 2022, có một bạn trên F cầm mã D11 gần đỉnh, khối lượng lớn hơn cả tuần thanh khoản của mã, khi đi xuống không bán nổi, cầm đến bây giờ và mỗi phiên chỉ bán được 1-2k, có phiên không bán nổi. Lại có bạn cơ cấu bán mã FLC dồn cả sang ROS,…nhiều trường hợp ngây thơ quá.

7 Likes

hi cụ Nam,sau khi con i.di hoàn thành thời gian nắm giữ,nhờ cụ xem con mẹ nó giúp con a.sm vùng mua này đẹp chưa hay chờ break 12 mua đẹp hơn,cảm ơn cụ nhiều.

À, cảm ơn anh.
Nếu anh có thời gian, phiền anh cho em nhận định thêm 2 con DIG, CEO nữa với ạ.
(Con DIG lúc trước anh có nhận định 1 lần nhưng ko biết gần đây có thay đổi gì không).
Các mã em hỏi em đều hold tối thiểu 1 năm, đến tháng 12 này em cũng dự tính thị trường có điều chỉnh tương đối nên tham khảo thêm ý kiến để ra quyết định.
Cảm ơn anh.

2 Likes

hix qua e táy máy lại múc mất 2k rồi .Chờ hàng về em lại canh ra Em cám ơn a ạ

2 Likes

da, vâng anh. Em cũng đang canh mua dân chứ ko tập trung vào hết 1 mã này ạ.
Cám ơn anh nhiều.

1 Likes

Tùy thời điểm thôi, breakup nhưng mục tiêu không còn nhiều cũng rủi ro, cơ bản xác định mục tiêu, chọn 2 khung thời gian để xác định điểm mua nền, gia tăng rồi chốt lời. Hoặc dùng nến hoặc dùng cách khác.

3 Likes

DIG chưa thay đổi, CEO xác suất đang đi sóng 4, cơ bản xác định sóng 3.

4 Likes

cảm ơn bức tranh của cụ,nếu theo màu đen thì sóng abc lớn chưa kết thúc đúng không?còn theo màu xanh thì sao sóng 4 lại phạm vào sóng 1 nhiều thế bác?

Nhờ anh Nam cập nhập giúp em mã DHC với ạ

Cấu trúc sóng đen là sóng con của sóng 3, sóng 4 vi phạm đỉnh sóng 1 là chuyện bình thường, do mọi người đang được học quy tắc thông thường của Elliott nhiều thôi.

1 Likes