Đoản khúc cuộc đời

Chọn mã khác mà đánh sóng chứ chọn mã thanh khoản thấp làm gì? Biểu đồ chưa cập nhật và dự đoán cũng xác suất thấp khi thanh khoản thấp quá, tự phát từ nhà đầu tư là chủ yếu. Đầu năm 2022, có một bạn trên F cầm mã D11 gần đỉnh, khối lượng lớn hơn cả tuần thanh khoản của mã, khi đi xuống không bán nổi, cầm đến bây giờ và mỗi phiên chỉ bán được 1-2k, có phiên không bán nổi. Lại có bạn cơ cấu bán mã FLC dồn cả sang ROS,…nhiều trường hợp ngây thơ quá.

7 Likes

hi cụ Nam,sau khi con i.di hoàn thành thời gian nắm giữ,nhờ cụ xem con mẹ nó giúp con a.sm vùng mua này đẹp chưa hay chờ break 12 mua đẹp hơn,cảm ơn cụ nhiều.

À, cảm ơn anh.
Nếu anh có thời gian, phiền anh cho em nhận định thêm 2 con DIG, CEO nữa với ạ.
(Con DIG lúc trước anh có nhận định 1 lần nhưng ko biết gần đây có thay đổi gì không).
Các mã em hỏi em đều hold tối thiểu 1 năm, đến tháng 12 này em cũng dự tính thị trường có điều chỉnh tương đối nên tham khảo thêm ý kiến để ra quyết định.
Cảm ơn anh.

2 Likes

hix qua e táy máy lại múc mất 2k rồi .Chờ hàng về em lại canh ra Em cám ơn a ạ

2 Likes

da, vâng anh. Em cũng đang canh mua dân chứ ko tập trung vào hết 1 mã này ạ.
Cám ơn anh nhiều.

1 Likes

Tùy thời điểm thôi, breakup nhưng mục tiêu không còn nhiều cũng rủi ro, cơ bản xác định mục tiêu, chọn 2 khung thời gian để xác định điểm mua nền, gia tăng rồi chốt lời. Hoặc dùng nến hoặc dùng cách khác.

3 Likes

DIG chưa thay đổi, CEO xác suất đang đi sóng 4, cơ bản xác định sóng 3.

4 Likes

cảm ơn bức tranh của cụ,nếu theo màu đen thì sóng abc lớn chưa kết thúc đúng không?còn theo màu xanh thì sao sóng 4 lại phạm vào sóng 1 nhiều thế bác?

Nhờ anh Nam cập nhập giúp em mã DHC với ạ

Cấu trúc sóng đen là sóng con của sóng 3, sóng 4 vi phạm đỉnh sóng 1 là chuyện bình thường, do mọi người đang được học quy tắc thông thường của Elliott nhiều thôi.

1 Likes

Anh chịu, anh đánh T+ cũng không cập nhật liên tục như em. Đã vào thì vi phạm cắt lỗ, chưa vào thì quan sát cùng chỉ báo và sóng anh vẽ để vào.Em nhìn nó có thay đổi gì không mà nhờ anh cập nhật?

1 Likes

Ko phải thế đâu anh ah, :D, do chức năng tìm kiếm ko thực được nên em ko tìm được lại được ý anh. Mong anh thông cảm ạ

1 Likes

trong sóng 3 thì có sóng đẩy nhỏ rồi,giờ đang là sóng 5,con sóng 5 nó cũng là dạng sóng đẩy hiện nay nó chưa xong sóng sao lại có thể bị bẻ xuống vậy bác?có khi nào gọi là biến cố thiên nga đen thì vỡ sóng nên sẽ rơi về đó?

2 Likes

Không nhất thiết nó phải là sóng impulse ở nhịp 5. Nhịp 1 và 5 có thể là dạng Diagonal, zigzag hay combo. Bẻ gãy đáy 4 khi rơi vào trường hợp xấu, còn lại nó đang ở nhịp 2 từ đáy 4 xanh lá.

2 Likes

nhờ a xem nvl vùng này mở mua mới đc chưa ạ

2 Likes

cảm ơn cụ nhiều nhé.

2 Likes

Về sóng thì đang ở khu vực đáy nhịp 2 trong sóng 5. Chỉ báo thì có khung H1 tích cực báo hiệu nhịp hồi/tăng. Vào hay không thì cá nhân tự quyết định và tuân theo kỷ luật.

3 Likes

e cảm ơn ạ

1 Likes

A Nam ơi cho e xin nhận định về con SNZ với ạ. Em cám ơn anh!

1 Likes

Chọn mã thanh khoản nhỏ quá, đầu tư giá trị chưa về vùng mua được. Con của nó là SZL doanh thu lợi nhuận ổn định hơn.

3 Likes