Đoản khúc cuộc đời

Bản vẽ cũng có vùng như thế rồi, thanh khoản nó nhỏ thì chia ra mà gom, gom trong thời gian dài chứ không phải thời gian ngắn, ngoài ra tỉ trọng giữa các mã cũng phải tính toán, để loại trừ rủi ro phi hệ thống (không để trứng một giỏ) thì danh mục phải có ít nhất hai mã, em canh thôi chứ biểu đồ nó chưa cập nhật nên không vẽ chi tiết được.

3 Likes

ví dụ em xác định sóng (5) là sóng cụt thì em sẽ đo fibo ở đỉnh (3) hay (5) vậy anh

1 Likes

Cụt khi không vượt qua đỉnh 3. Đo theo cách thông thường, so sánh với độ dài sóng 1 và cách đo fibo mở rộng anh đã nói như thông thường. Nó chỉ ảnh hưởng đến tính toán sóng chỉnh.

2 Likes

GMD thì em kéo lên đoạn bên trên cuối tháng 8 đầu tháng 9 là thấy. KBC như hình dưới.

2 Likes

E thấy nó đã phân kỳ MACD lẫn RSI

Sóng Leading contracting - diagonal 5-3-5-3-5

5 Likes

Anh Nam xem giúp em điểm vào tbg mã CSC và DPG, em cảm ơn a!

1 Likes

DPG đang vẫn chạy theo format cũ:

CSC: Quan sát các điểm đánh dấu.

5 Likes

anh Nam ơi, rảnh giúp em xem sóng của DBC nhé. em có thấy tháng 7 anh có vẽ 1 lần, đến hiện tại còn thay đổi gì nhiều không anh ?

1 Likes

nay VHM nó về mốc ngay đường gạch a vẽ luôn ah, công nhận nhanh thật

1 Likes

Vẫn đang xác suất cao ở sóng 5. Trường hợp sóng 4 chưa xong thì quan sát trendline xanh biển.

2 Likes

Đó là các gạch mục tiêu sóng 5, thông thường sóng 5 ở fibo ext 0.618, xấu/tốt hơn có mốc 1 hoặc 1.618. Xác suất thủng đáy thấp nên quan sát 47-45 (fibo 0.786 và 1 trên bản vẽ). Động lực và MACD khung 4H đang xu hướng phân kỳ dương.

1 Likes

Anh Nam chi xin nhận xét về con HUT với ạ.Liệu điểm này có nên vào ko ạ.Thanks anh nhiều!

2 Likes

Chào anh, mình xin nhận định của anh về con NHA và VIX từ đấy đến cuối năm và view 1 năm trong 2024. Cảm ơn anh.

Muốn vào thì canh và tùy khẩu vị để có tỉ trọng phù hợp. Tích cực thì sóng 5 chưa xong và có mục tiêu như hình.

1 Likes

Em tham khảo cái này:

3 Likes

Cảm ơn anh, con NHA em theo đường màu xanh lá pk anh? Đường màu đen hình như là vẽ cũ. Thanks.
Hầu hết các con đang trong sóng 5 hết rồi anh nhỉ!

3 Likes

cảm ơn a, e mua nó hơi cao nên có tiền sẽ mua thêm để dành vậy . đoạn này ko magrin nên ko lo lắm

2 Likes

Mã này lần đầu vẽ, đường màu đen là xác định sóng con của sóng 3 xanh lá để tính cấu trúc sóng. Sóng 1-3-5 thường là cấu trúc sóng đẩy 12345 nhưng có nhiều trường hợp sóng 1 hoặc 5 là diagonal vì mục đích gom (sóng 1-2), phân phối sóng 4-5. Vì xác định sóng 3 xanh lá như thế nên xác suất sóng 5 xanh lá sẽ cao hơn nên trường hợp xấu như trong bản vẽ xác suất thấp hơn.

3 Likes

a @Bach_nam ơi em mới hạ gần hết ANV hôm qua, a cho e xin điểm vào KSV với ạ.