Đoản khúc cuộc đời

Nhờ anh Nam cho em xin lại chart của IDJ với ạ! Em cảm ơn ạ!

2 Likes

Nó phân kỳ rồi, đừng ham nữa, mục tiêu sóng đi xanh lá cũng đạt, phiên nay hoặc mai chỉnh thôi. Nó lên tiếp hay không thì đúng là không dự đoán được nữa.

7 Likes

Thời gian thì khó dự đoán được, trong trend probability cũng dự đoán số bar đó nhưng không chuẩn được, tốc độ di chuyển nhanh hay chậm? Nhà đầu tư lớn họ phản ứng ra đòn lúc nào?..Không ai dự đoán được. Nên cẩn thận theo dõi diễn biến và có kế hoạch phòng trường hợp xấu thôi.

5 Likes

cho em hỏi mã TCD và TIP ạ. e cảm ơn

Hai mã có nhận định cả rồi, em tìm lại đi, công cụ anh cũng chia sẻ rồi. Còn anh không hiểu em hỏi điểm vào hay chốt lời ngắn hạn?

4 Likes

dạ e mới tìm được. e muốn hỏi điểm vào ạ

1 Likes

Anh chỉ điểm sơ qua, em kết hợp công cụ và chỉ báo để quan sát. Anh chỉ dùng Volume profile: đoạn sóng đầu, đoạn cả sóng, khi đó cho các mức POC/VAH/VAL, đó là những mốc cần quan sát khi chỉnh. Sóng lên đang chưa đánh thủng các mức ấy. Khi nó chỉnh sóng chính thì quan sát mốc hỗ trợ sâu nhất cùng các công cụ để tìm điểm mua với tỉ trọng theo vận động của nó và thị trường. Còn đánh giá nó có về đáy hay sâu hơn đáy cần đánh giá sâu hơn nữa.

7 Likes

Anh Nam xem giúp e TNG còn giữ được không? Em cám ơn Anh

2 Likes

anh nhận xét giúp mã TPB

1 Likes

Cơ bản nó đạt mục tiêu, còn nó lên được nữa không thì ở mức trên rủi ro cao, có nghĩa dòng tiền sẽ đề phòng hơn. Nếu lên được thì mục tiêu đánh dấu khu bên trên. Giữ được hay không thì Nam không quyết được, tùy theo tỉ trọng và mục tiêu nắm giữ dài ngắn để quyết định hạ, chốt hay chờ chỉnh sâu gia tăng, tín hiệu thì không tốt rồi, thỉnh thoảng vẽ nến bằng vài trăm cổ phiếu giá sàn.

4 Likes

Anh nhận xét giúp Tcb. Cảm ơn anh

1 Likes

Mục tiêu nếu lên được cũng không còn nhiều, bên tradingview chưa cập nhật nên chưa vẽ được, quan sát vnfin, nếu thủng 1200 thì rủi ro cao hơn nên muốn đầu tư hãy chờ đã.

5 Likes

Nó đang ở ranh giới breakdown

3 Likes

Cảm ơn anh

3 Likes

Nhờ bác Nam xem VPB, tích lũy kha khá rồi

2 Likes

nhờ a Bạch Nam xem giúp cho OCB, thanks a.

1 Likes

An toàn thì hãy coi nó đang nhịp chỉnh đầu, có thể đang ở nhịp hồi, mục tiêu khi hồi đương nhiên khó vượt 21.6k rồi.

5 Likes

Nó đang đi nhịp chỉnh mạnh thì có thể dự đoán đi 3 nhịp, xấu thì chuyển thành 5 nhịp đi về khu 10k. Nhịp hồi B có thể lên được ít nữa, xác suất vượt đỉnh là thấp.

2 Likes

@Bach_nam Bạn Bạch Nam có thể xem giúp mình VHC được không ah? Cám ơn bạn

3 Likes

Cơ bản không có gì thay đổi nhiều, mục tiêu lên khu 77k như nhận định sóng trước gần đạt được, sóng này chắc chắn khó hơn nhiều. Mục tiêu tầm 67-71k là max. Đầu tư thì chờ dưới 42k tìm kiếm điểm vào.

5 Likes