Đoản khúc cuộc đời

Xác suất đang nhỏ dần, cần có động lực đủ mạnh mới lên được. Dòng tiền đầu cơ đoạn này không bền nên breakup khó.

8 Likes

Nó phải đi theo trình tự chứ không đi theo ý nghĩ được. Cần có thời gian.

4 Likes

Vâng anh, em cũng chỉ nghe đến pp này nên em hỏi anh thôi ạ, chứ em cũng không hiểu rõ về pp này.

2 Likes

e cảm ơn bác ah

2 Likes

Nó có dạng giống như volume at price, anh hay dùng thuật ngữ volume profile.

5 Likes

Cám ơn anh, ko bị động tài chính em cũng đang giữ nhưng tbg hơi sớm rùi ạ.

2 Likes

Cảm ơn bác ạ! Cho em hỏi sóng ABC bác tính toán là như thế nào ạ? Có theo nguyên tắc k ạ?

1 Likes

Chú ý: Vẽ phác họa
Cơ bản không vi phạm nguyên tắc gì cả. Trường hợp tích cực nhất có thể nghĩ đến trường hợp như ảnh dưới. I, II, III, IV, V là Cycle wave, 12345 tròn là primary wave.

Trường hợp thực tế thì nên xem xét từng đoạn một như hình dưới: abc là một cycle wave, 12345 và ABC tròn là một primary wave, ABC(DE) trong dấu ngoặc () là một intermediate wave. b hay C tròn biến thành 1 tròn thì nó trở thành sóng ở hình bên trên. Xét trường hợp này, vì chu kỳ kinh tế Mỹ theo nghiên cứu nó đã kết thúc 2018-2019, sau đó mở rộng thêm 2 năm bởi dịch covid. Giai đoạn này đang là giai đoạn thoái lui của nền kinh tế toàn cầu và trong đó có Mỹ. Hiện tại, điểm số 1040 tương đương PE index 14.14 và đang cập nhật báo cáo các đơn vị còn lại, PE trung bình index khoảng 14.3. Vậy hãy xét, lợi nhuận quý tiếp theo sẽ tích cực hay tiêu cực? Chắc chắn bạn hay Nam không đủ dữ liệu, các cơ quan chính phủ, quỹ tài chính hay phi chính phủ dự đoán cũng có cập nhật thường xuyên khi có chính sách mới để dự đoán mức độ tác động. Khi dự đoán và chọn hướng là để có tỉ trọng phân bổ đầu tư dài hạn hợp lý, phân tán rủi ro để có cơ hội làm ra lãi nhiều nhất. Đó là đầu tư giá trị. Thị trường mình hệ thống chuẩn bao nhiêu năm chưa đưa vào sử dụng? Miếng bánh sẽ thế nào nếu sử dụng? Thị trường vẫn là đầu cơ theo xếp hạng của các tổ chức. Nền kinh tế chủ yếu đến từ FDI,… Rõ ràng VN chưa tách ra được một số nước lớn. Nam đã trao đổi và đánh giá trên dữ liệu bản thân có. Thị trường chắc chắn 99% tăng trong dài hạn và chắc chắn 99% bạn có lãi khi đầu tư vào mã cơ bản, có bề dày lịch sử chứng minh, 1% là rủi ro phi hệ thống/ hệ thống.

12 Likes

Tuyệt quá a Nam, e tích lũy đủ vốn cho 1 chu kỳ mới rồi :smiley:

Không sai, sóng có thể đặt tên Binh.td wave :wink:

2 Likes

Nhờ pro @Bach_nam xem giúp chart PAN
Định mua chiều thứ 3 bán cuối tuần tới

1 Likes

Nam nói không sai mà, mô hình bạn đưa ra là dạng contracting triangle, còn nó hợp quy tắc hay không thì bạn tự khám phá. Mốc tham chiếu trong vật lý hình học, hay thuyết tương đối của Anhxtanh,… Khi chưa xác định thêm biến thể của Elliott wave thì tạm đặt tên Binh.td wave. Còn tính xác suất khung tháng như sau, khung 3M chưa tính được xác suất.

4 Likes

Bạn bán khống được thì có thể phù hợp với lịch trình đặt ra.

4 Likes

Không hiểu :frowning:
Thôi để mai xem thế nào; thứ ba mua chờ T+2,5 bán kịp cuối tuần mà nhỉ

Đánh T+ không ai tính được và thường là tổn phí giao dịch nếu không có phương pháp. Bạn bán khống được hoặc lướt trên hàng có sẵn thì có thể phù hợp với lịch trình của bạn.

3 Likes

À, hiểu rồi, nghĩa là không ổn
Nếu tăng từ 1% trở lên là đủ phí đúng k nhỉ
Nếu 2% thì lời
Trường hợp này có thể không được 2%
Cảm ơn nhé, để suy nghĩ thêm có nên k

1 Likes

Có ý nghĩa tương tự như vậy, không ai cố định được thời gian mua và bán trừ khi dùng hai biện pháp Nam nói và khi vào lệnh vẫn có xác suất đúng, sai.

2 Likes

Cũng có nghe đến vay kho từ năm ngoái
Nhưng tớ chơi vui thôi

2 Likes

Chơi vui thì tùy theo cá nhân quyết định. Còn nếu xác định trade thì hãy tính đến lúc lãi được mấy cái tí, lúc mất thì mất cả cục.

4 Likes

Mã PAN cũng có vẻ tốt, trường hợp lỗ quá thì không bán, để qua năm tính tiếp
Như năm ngoái tớ mua HDB xong lỗ,không bán + xóa app
Năm nay mới cài lại app
Vui thì chơi tiếp, buồn buồn thì nghỉ… :smiley: