Đoản khúc cuộc đời

PE mỗi nơi một khác vậy cụ?

2 Likes

https://www.bloomberg.com/quote/VNINDEX:IND?leadSource=uverify%20wall

8 Likes

cho em xin nhận định mới về TDC ạ

Em đầu tư hay đánh sóng? Nhận định thì anh nhận định rồi, công cụ anh cũng chia sẻ rồi. Nếu đầu tư thì em đọc đại hội cổ đông chưa? Và khi đọc có check lại các dự án không? Tính khả thi ra sao?.. Nếu đánh sóng, thấy nó breakup giai đoạn này là canh bán chứ không phải mua khi tiến đến gần mục tiêu, suy ra chỉnh đến hỗ trợ nào đó thì vào lệnh tỉ lệ định sẵn, lướt thì bán không thì giữ theo kế hoạch đầu tư dài. Nếu theo nhận định, giả sử hôm nay vào lệnh thì biên lợi nhuận còn lại bao nhiêu? Vào hay không? tỉ lệ nào?.. nếu nó lên 12-12.6k và/ hoặc khu 14k? Xác suất bao nhiêu? Có cần đánh đổi không?.. Rồi đưa ra quyết định.

7 Likes

A ơi liệu SBT có break đi kênh trên up tiếp k ạ. Sugar đg tăng lại ạ

1 Likes

Giá đường tăng hay hồi để vào nhịp chỉnh tiếp theo? Em check chưa?

5 Likes

anh xem SHB giúp em với

2 Likes

Đang đi sóng chỉnh với xác suất cao hơn, còn mục tiêu nếu thuận lợi lên khu 14-14.2k mới đạt mục tiêu hồi. Thủng 8890 (tính toán là 8888 nhưng trên trang không hiển thị được :rofl:) thì quan sát tình hình lúc đó để nhận diện vấn đề do farkey hay vấn đề rủi ro hệ thống/ phi hệ thống. Vùng khu 10k là gom dần được nếu đầu tư dài.

7 Likes

Nhờ anh xem giúp em TIG với ạ! Em cảm ơn anh ạ!

1 Likes

Vượt qua 9.8k thì có mục tiêu bên trên. Còn không thì quan sát vùng thấp để gom đầu tư nếu muốn vào. Mục tiêu nếu thủng đáy có ghi bên dưới nên khi đó quan sát tình hình.

5 Likes

Dạ vâng, cảm ơn anh ạ!

1 Likes

Bác chủ vĩ đại, công cụ đỉnh cao, em cảm ơn bác rất nhiều ạ! Nhờ bác mà tài khoản của em tốt lên lạ thường ạ. Bác có sợ em được phong lên độc cô cầu bại không ạ? Hihi!

3 Likes

cute-panda
:kissing_heart:

1 Likes

Mấy em @bangchubbrrtk @Bernice có gì hay mà xoá đi vậy?

3 Likes

Chưa kịp đọc bác xoá đi r :face_in_clouds:

3 Likes

Ah k có gì đâu ạ. E cg chỉ muốn nói chỉ báo cx cao thui. Cơ mà nhiều ng nói sợ a ngại. :joy:

3 Likes

Chúc mừng bạn. Nam nếu sợ đã không chia sẻ. Phương pháp không có gì cả, nó được tính toán từ các dữ liệu quá khứ để dự đoán tương lai. Một người có kiến thức sẽ có thể tính được, nó chuyển hoá chỉ báo, giá quá khứ sang giá tương lai bằng thuật toán. Nếu bạn thay đầu vào rsi bằng cci, mfi…thì kết quả sẽ thay đổi vì các chỉ báo ấy có độ lệch khác nhau. Độ lệch giá tính toán sẽ không khớp hoàn toàn với thực tế, xê dịch khoảng 2-5% độ dài dự tính. Người sử dụng khi biết sóng hoặc có phương pháp tính toán mục tiêu dài sẽ tối đa được lợi nhuận, tìm được điểm vào ra tối ưu ở bất cứ thời điểm nào. Khi chia sẻ, Nam hi vọng những bạn cần thì có được công cụ, giảm được thiệt hại, gia tăng lợi nhuận, bạn nào giúp được người khác thì càng tốt, hay có thể dùng để kiểm tra khi có ai đó khuyến nghị bạn mua,…

23 Likes

Yeahh. Cho đi là còn cho đi nữa. Em hóng các chỉ báo tiếp theo ạ. :grin:

7 Likes

Ơ, không được cười và thả tim một lượt. Anh còn có chiêu phòng thủ, em lại hóng thì anh làm sao đây?

5 Likes

Haha. Giống hoa này lạ đó a. Bác sếp e ng hàn trồng đó. A có thích k hnao e xin tặng cho anh. :rofl::rofl::joy::sweat_smile:

5 Likes