Đoản khúc cuộc đời

Anh nhận xét cho em rồi mà, có gì chưa hiểu thì em trao đổi, em không cài được công cụ à?

4 Likes

A Nam chỉ em cách đọc công cụ hôm trc a cho với, em cài mà chưa hiểu hết biểu đồ của a :slight_smile:

2 Likes

Bạn có hướng dẫn cài k cho mình xin cách cài với! thanks bạn!

Anh không biết là em không hiểu gì? anh đã hướng dẫn rồi, em replay lại để xem khung ngày, 4 giờ và 1 giờ là các khung chính trong đánh ngắn hạn.

4 Likes

Vào tradingview rồi click vào Pine editor

Copy paste toàn bộ đoạn Script vào, đặt tên ở bước 1, bước 2 save là ok.

Cuối cùng vào Indicators và click vào My scripts chọn tên vừa đặt cho script để hiển thị indicators.

9 Likes

Bước trước khi làm thì tạo tài khoản Free trên tradingview đã để đăng nhập vào trang. Bình thường không trade T0 thì không cần tài khoản có phí vì trên trang độ trễ khoảng 15 phút. Còn nếu trade thời gian thực thì đóng mỗi tháng khoảng 15 đô / tháng cho trang, mua thời gian thực sàn HNX khoảng 10-15 đô/ tháng, sàn Hose cũng tầm đó nữa. Tức khoảng 45 đô/ tháng.

7 Likes

Dạ vâng, em cảm ơn anh :slight_smile:

4 Likes

Cảm ơn bạn nhiều . Chúc bạn ngày mới an lành

4 Likes

vâng a, cảm ơn anh! :purple_heart:

3 Likes

Anh @Bach_nam cho em xin chart cổ GEE với a

2 Likes

Thanh khoản không có mấy thì chart gì được? Nó cũng mới niêm yết nữa nên biểu đồ không có ý nghĩa gì. Em đánh giá nội tại của nó là chính và phân chia gom nếu đầu tư. Không định giá được thì xem tỉ suất cổ tức tiền mặt của nó để so sánh với lãi suất ngân hàng. Nó khác gửi tiết kiệm là vừa có cổ tức vừa có thị giá tăng nhưng đi đôi với nó là rủi ro giảm giá.

5 Likes

Bạn có cơ sở gì thì phân tích hay có lý do gì thì phím cho anh em, đừng hỏi thế.

7 Likes

Bác cứ doạ em :face_with_peeking_eye::face_with_spiral_eyes::pensive: em buồn

2 Likes

Cũng bác này đây, hôm trước thì dọa mn 10 năm đừng quay lại chứng cháo, hỏi lý do thì nói kiểu rất bí ẩn thâm sâu, giờ thì nói vầy. Mình đi tìm lại cái cmt bác ấy nói mà bác ấy xóa mất biệt, ghê gớm thật. Ko nói được gì rõ ràng tốt đẹp thì thôi tốt nhất đừng nói hay hơn bác ạ.

4 Likes

60-70 điểm, trừ khi bác có tin gì rất khủng khiếp

2 Likes

Vâng, thanks a

3 Likes

Helu bác BN!! bác mà rảnh thì có thể xem giúp e con EIB với BAB được ko ạ. Thanks bác nhiều về những tư vấn trước đây của bác hehe

1 Likes

chắc bạn ấy thấy nay có nến treo cổ nên phán thế hoặc phán bừa hăm dọa thôi :smiley:

1 Likes

Hai mã hơi khó khăn trong dự đoán, em chưa mua thì quan sát vùng thấp để phân bổ vốn, trong thời gian ngắn chưa đọc được nội tại để đánh giá nợ xấu và các vấn đề liên quan.

5 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em cổ HVH với a.

2 Likes