Đoản khúc cuộc đời

Em hỏi nhiều mà không tự làm được à? Có gì cứ đưa ý kiến sau anh góp ý sẽ tốt hơn. Nghiên cứu nội tại xem có vấn đề gì rủi ro không? Sóng thì nếu lên được thì tốt không thì coi như sóng 5 ngắn. Canh vùng thấp nếu đầu tư.

3 Likes

Vâng a. Cài phần mềm em chưa hiểu và xử dụng đc a. Chủ yếu xử dụng bảng tính để định giá của anh a.

3 Likes

Nay HPG break được chắc vào sóng 3 quá a @Bach_nam :sweat_smile:

1 Likes

Mộng mơ sớm thế? trao đổi về mã thì anh trao đổi rồi mà.

5 Likes

dạ, vẫn quan sát thôi a chứ không nóng vội. Dạo này có xây kho vs đánh lướt ra dô cho vui, e đánh mỗi HPG vs STB thôi

2 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em VIB được không ạ. Em cảm ơn anh.

2 Likes

Dạ vâng a

3 Likes

Nó đang chạy yếu hơn các mã khác, nghiên cứu vấn đề trái phiếu, nợ xấu của nó xem thế nào để quyết định, còn chưa có hàng thì canh vùng thấp mà gom cho an toàn (khu 18.3k và thấp hơn). Sóng lên cần vượt qua 22.9k mới có xác suất lên để đạt mục tiêu khu 27k, khu 24k coi như đã đạt. Nó đang tích lũy ở cái đảo đánh dấu hộp chữ nhật.

5 Likes

bác nhận định giúp gvr với ạ?

1 Likes

Trưa nay định trả lời nhưng bận nên giờ anh trả lời.

Đại ý nó như này: Vnindex không thủng 1030-1031 nên sóng lên vẫn được bảo toàn, vì vậy có hai comment bên trên. Giải thích cụ thể như hình bên dưới.

Đầu tiên xem khung ngày: Dự đoán nó đang chạy sóng contracting triangle ABCDE, sai khi breakdown ở E, đúng khi E có thể chạm hoặc không chạm trendline cạnh dưới bật lên, target bằng chiều dài sóng A hoặc lớn hơn (lên khu 1140-1160), chiều giảm cũng tương tự.
Hình ảnh hiện tại và xem Replay, hình ảnh replay lúc đó cho xác suất lên D là cao nhất và nếu muốn vào lệnh thì vào lúc đó, nếu thủng 1030-1031 thì cắt luôn hoặc chờ pullback để cắt lỗ ở cây nến tiếp theo. Mục tiêu xác suất lớn nhất là lên 1065 với xác suất 60%, nếu breakup để lên thì khu 1084 là khu đảo chiều (chỉnh để lên tiếp hoặc xuống sóng), mục tiêu 1114 có xác suất 40% là mục tiêu cao của nhịp này (khi đạt thì nó có thể chỉnh để lên tiếp hoặc xuống sóng). Vậy tùy chiến lược để có điểm hạ, tăng tỉ trọng, chốt bán, vào mua.

Xem tiếp đến khung 4H và 1H:

Nếu quan sát lúc trưa như anh xem thì biết chiều sẽ breakup lên xác suất cao. Khung nhỏ sẽ hỗ trợ cho khung lớn để phán đoán tình hình nó di chuyển tiếp như thế nào.

9 Likes

Nó đang sideway up, mục tiêu lên khu 20k nếu vượt qua 17.7k và test thành công, thuận lợi nhất thì có mục tiêu khu 23k (xác suất nhỏ), không còn nhiều nên sẽ rủi ro. Nó đang chưa vượt được 17.2k. Đường xanh biển là đường vẽ mới.

5 Likes

Rầu quá anh Bạch Nam ạ, ijc mãi chưa break khỏi 15.x anh ạ.

2 Likes

rất sai lầm khi nghĩ rằng vốn hoá lớn thì nặng mông.
Vốn hoá lớn thực tế rất cần thiết để ra biển lớn.
Chúc mừng Vingroup! VIC mút chỉ tuần sau!
https://vietstock.vn/2023/05/vinfast-se-niem-yet-o-my-thong-qua-spac-dinh-gia-hon-23-ty-usd-746-1070807.htm?fbclid=IwAR207iv4IwTgCBTFpjhHipIy4U1K5SQ-6f5UkO3_C-S2htcK-W9W_35Kwf0

1 Likes

Nhờ anh Nam xem giúp API, APS với ạ. Cảm ơn anh ạ

3 Likes

Nếu em không muốn ôm hận thì nên chọn mã cơ bản đầu tư. Em cũng hỏi anh nhiều và có vẻ chưa chọn được mã và chưa có kiên nhẫn chờ khi hết điểm mua?

6 Likes

‘Em định đầu tư trung hạn 1, 2 mã và muốn tìm điểm vào hợp lý. Nếu anh có mã nào thì tư vấn giúp em với ạ. Thanks anh ạ

Em cũng đã mua 1 vài mã em hỏi anh và tới điểm cản thì em đã bán.

3 Likes

Bạn mua trung hạn thì nghiên cứu acb được đấy

2 Likes

Vậy thì chúc mừng em, hãy chờ đợi em à, vùng chỉnh vừa rồi không vào thì thôi, chứ giờ em vào rủi ro lớn và dễ ăn bô. Hai mã đều đã phân kỳ âm khung ngày và cũng cơ bản đạt mục tiêu. Phân kỳ âm/ dương là một kiến thức cơ bản, đừng để bảng điện lúc xanh làm em bị quấn vào vòng luẩn quẩn. Nó tăng thế nào thì nó có thể giảm như thế. Tâm lý nhà đầu tư thiếu kinh nghiệm là không dám cắt lỗ và/hoặc tin vào nó tăng trở lại sớm luôn.

11 Likes

HHV đc ko bro, hnay mình vừa mở mua

1 Likes