Đoản khúc cuộc đời

Em hiểu bác ấy đang nói kháy người khác ạ. K phải nói em đâu ạ.

2 Likes

@NXB.1502 thỉnh thoảng thấy em ghé thăm, em khỏe không và tình hình ổn chứ em?

9 Likes

Thật như đếm vậy! Em làm văn phòng không thể chê bác nông dân không biết sử dụng máy tính được, nó không đúng bản chất.

7 Likes

Cho e hỏi Scr với a Bach_nam

3 Likes

Cơ bản nó đã đi đủ sóng, phân kỳ khung ngày, nếu muốn đầu tư nó thì canh vùng khu 5-6k để xem xét, đừng vào sớm quá.

7 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp em xu hướng 2 mã NRC với CTI

4 Likes

e cảm ơn a
e ổn a ạ , e rút hết ra từ tháng 1 vẫn chưa vào lại a ạ ,
ngày nào e cũng hóng nhận định của a mà:grin::grin::grin:

3 Likes

hóng nhiều nên cũng biết e đồng môn với a nhé, nhưng thế hệ sau nhiều ạ e BK K58 :grin::grin::grin::grin::grin::grin:

2 Likes

Yeah, sau anh hơn chục khóa. Đợt em rút ra có lợi chứ hay vẫn bị thiệt hại. Cứ từ từ, nó không tuột mất tầm tay đâu. Đầu tư luôn có nhiều cơ hội, kiên nhẫn chờ đợi để có lợi thế cả trong mua và bán. Khi ở sóng chỉnh thì bao giờ cũng có pha rũ bỏ cuối cùng, khi ở tăng bao giờ cũng pha break tưởng như còn tăng mạnh nữa.

9 Likes

Xu hướng chính của CTI vẫn downtrend giống như VNM (đỉnh 2018). Ngắn hạn thì đã đạt mục tiêu, an toàn thì không nên vào mới nữa mà chờ vùng thấp gom sau.

NRC: Nó phá đáy và mới niêm yết, hi vọng nó không breakdown tìm đáy tiếp và hi vọng tích lũy từ 3.7k trở lên, cơ bản rủi ro. Lựa chọn đầu tư hay không thì nghiên cứu nội tại xem. Anh chưa đọc nội tại.

6 Likes

có HPG, NLG là e lãi tầm 35% còn lỗ TCB a ạ , e chỉ đầu tư tay ngang thôi vì còn công việc chính nữa ,tính đầu tư dài hạn mà thấy lên nhanh quá nên rút ra ngay sợ vào nhịp chỉnh mới .
2 tháng nay cứ lình xình nên e cũng dám mua bán gì .

3 Likes

Quá trình này đang dạng thuốc chỉ số, chỉ số đi ngang, không kích lên cao để các mã đi đủ hoặc vượt sóng không đáng kể, đánh lừa tâm lý. Rủi ro còn đó nên cứ từ từ, tập trung chuyên môn chính, chờ cơ hội sau. Làm sản xuất kinh doanh ở ngoài một năm lãi 10-15% là quý lắm.

7 Likes

anh Nam ơi cho em hỏi DBC mua mới được k ạ

2 Likes

Đánh ngắn hạn thì mục tiêu nếu lên được không còn nhiều, lên khoảng 20-21k. Cản mạnh POC đang ở 18.2k, tín hiệu cũng không tốt, không phù hợp mua mới lúc này.

5 Likes

anh nam cho em xin nhận đinh dxg có gì thay đổi với nhận định trước không ạ

3 Likes

Nó không vượt qua được 14.9k mà anh đánh dấu đó, nó tạo phân kỳ âm MACD/RSI phiên 11/5 khi lên 14.9k, không thủng 13.5k là mức thấp cây nến đột phá thì có khả năng test lại 14.9k và vượt lên được thì lên mục tiêu khu đỉnh tháng 12 (khu 16-17k).

6 Likes

vâng ạ. em cảm ơn anh

2 Likes

Vâng em cảm ơn!

2 Likes

Ko hiểu bạn cứ vẽ vời kiểu gì mà roàn bảo tèo… Dxg tp gần nhất cũng phải 17 18 nhé bạn, quan sát vùng đó

4 Likes

Còn giá lên của Scr ở mức 11050 từ giờ đến đó mất khoảng bao lâu vậy a. E đang chờ bán ấy a, e mua trc cũng lâu rồi ở mức 8.22. Cảm ơn a nha hihi

4 Likes