Đoản khúc cuộc đời

PXL gần đạt mục tiêu, coi nó khi đạt mục tiêu nó sẽ lên tiếp hay chỉnh về khu nào? Quan sát khu 4.4-5k.

HNG: Kỳ vọng nhịp tích lũy ABC, cần phải vượt 4670 để xác nhận sóng xuống thủng đáy fail. Chân sóng A và đáy sóng B đều cho tín hiệu đã tạo đáy. 4670-5340 là elliott box cản.

6 Likes

Nó đang phân kỳ rồi nên cơ bản sẽ đi sóng chỉnh về khu 6.7k hoặc gần đó như anh vẽ. Nếu nó rướn lên khu 13k và bên trên đó mới cần tính lại.

5 Likes

Cảm ơn anh

3 Likes

Nếu vni mà thủng 1045 là tôi clear danh mục chờ về test lại vùng 8xx…nhưng kịch bản đó khó xẩy ra lắm ông ạ

2 Likes

hôm nay mn và thị trường hưng phấn qua, hết hôm nay mn sẽ lại upcheng

2 Likes

Anh Nam xem giúp em VGI với. Em mua mới giờ ổn không ạ

4 Likes

Em muốn đầu tư nó thì chờ chỉnh để mua vào nhưng nên nghiên cứu kỹ nội tại. Ngắn hạn thì không vượt được 24k thì sẽ chỉnh về mục tiêu 1 giá 22k, mục tiêu 2 giá 19.6k.

5 Likes

Anh Bach_nam ơi, anh xem giúp em Vlc được ko ạ.

4 Likes

đánh như upcheng còn gì nữa ạ :kissing_smiling_eyes:

Nên mua vhm chứ đừng mua vic, vhm tạo đáy dài hạn rồi

3 Likes

Dạ. E cảm ơn anh!

3 Likes

Nên chờ và quan sát vùng thấp anh đánh dấu. Nó liên quan đến điều tiết thị trường nên cần quan sát kỹ.

5 Likes

A ơi, xem giúp e mã L18 và SGT điểm bán a, e cảm ơn a!

4 Likes

Để ý thanh khoản thực vì giữa năm trước đến nay cộng cả thỏa thuận, những phiên khối lượng lớn đa số là thỏa thuận góp sức vào chiếm khoảng gần 20%. Đánh giá không phân biệt được cái đấy sẽ có sự nhầm lẫn.

5 Likes

Nam toàn nhận xét tiêu cực nên không hỏi mua nữa mà hỏi bán hả? :joy: :joy: :joy:

5 Likes

E hỏi thật mà, tk 2 có mỗi 2 mã này dương. Còn âm từ năm trc k dám cắt a! Em cài đc fire a hướng dẫn mà chưa có thời gian ngâm cứu kỹ!

3 Likes

sắp tới có mã nào điểm mua tốt cho em theo anh với nha! em vào thị trường đúng giai đoạn đỉnh của đỉnh không biết mấy năm nữa mới về được bờ :grin:

5 Likes

SGT có hai khu vực chính dễ đảo chiều 12-12.6k/13.2-13.8k và 15-16k.
L18 tín hiệu không tốt, có thể hạ tỉ trọng hoặc chốt.

5 Likes

Anh ngồi không chém gió mà, em cái khó là không quyết đoán khi năm trước nhận định cho em, chắc em vẫn cầm mã cũ hả? Tháng 6-7 năm trước dành nhiều thời gian để mong sửa sai cho ai cần nhưng không biết có bao nhiêu người dám cắt lỗ lúc đó. Giờ cầm rồi thì tiếp tục cầm hoặc lên mục tiêu thì hạ tỉ trọng sau đó mua lại sau hoặc có vốn thì chờ giá thấp trung bình sau để nhanh về bờ. Sóng này sẽ không nhanh như sóng 2020 được nên đừng kỳ vọng về thời gian quá, cần phải kiên nhẫn chờ. Nó có thể giống như đoạn 2009-2012, mất thời gian tạo đáy và đi lên, chưa kể cả đoạn sau tích lũy vùng thấp nữa.

14 Likes

Thanks a, e cũng vào đợt gần đỉnh lãi k bán cuối cùng âm sau quá cũng k cắt. E cũng đầu tư tham gia các lớp học mà thấy thầy còn k bằng a, nên chăm chỉ theo dõi anh, cơ mà đoạn đỉh mua thì k sợ đến đáy thì run k dám mua :joy:

4 Likes