Đoản khúc cuộc đời

có phải là Múa bên trăng ko #muabentrang #gotothemoon
clapping-applaud

Khồng… vni 2k :joy: :joy: :cold_face: :cold_face:

2 Likes

Theo tôi thì sóng này sẽ ăn bằng lần đấy nhưng nó ko phô trương, hô hào như 2021 đâu. Khi nhận ra thì cp nó đã tăng 30-50% thậm chí x2 x3 cả rồi.

4 Likes

Tuy nhiên cần phải tránh những cp có nguy cơ rủi ro về pháp lý và cp nội tại doanh nghiệp ko có gì

3 Likes

Cụ vẽ mà không chú thích gì cả thì lấy gì làm cơ sở nhận định.với nhìn cái tranh này thấy màu sắc thì đẹp đó.cụ có lòng tốt giao lưu ae học hỏi thì chia sẻ cho mọi người học hỏi.chứ còn vẽ lung tung k nêu ra cơ sở nhận định thì nói như a bach_nam có nói nếu vẽ để ngắm thì k nên vẽ.làm hoang mang những ae khác.

1 Likes

Em chào anh Nam

Em cầm mã cũ và đã bán sạch, giờ mấy mã đó tăng thì em đang ngồi đợi cơ hội, mà đợi hoài không thấy anh ạ!

các mã: MBG, LCG, AAA

2 Likes

bác này mua mấy mã giống mình thế khả năng sắp chỉnh rồi

5 Likes

Mới đợi có mấy ngày mà nói đợi hoài? chu kỳ lên xuống tính bằng tháng nên phải kiên nhẫn, muốn thành công, trước hết phải để không bị mất tiền. Khi mất tiền thì dễ gây tâm lý hoang mang, không điều chỉnh được cảm xúc lại càng sai lầm. Thà giữ tiền chờ chứ đừng để đứng ở đảo chờ tàu đón về bờ. Nước ngoài hai tháng nay đã bán ròng hơn 7k tỉ, trước đó họ mua ròng hơn 30k tỉ, họ thu lãi về rồi, còn tùy tình hình họ có thể rút vào gốc. Cá nhân bán ròng rã, vẫn bán kể cả khi đã lên khu 1k, giờ lại mua ròng gần 10k tỉ trong tháng 4,5. Tổ chức trong nước cũng bán ròng hai tháng gần 4k tỉ. Cuộc chơi là sự vật lộn giữa các phe với nhau, mình nhỏ lẻ thì đứng đợi an toàn vào phân giải tranh công. :joy: :joy: :joy:

20 Likes

em bán từ cuối tháng 4 rùi anh Nam ơi! bán xong cứ thấy tăng, mà cứ ngồi ngó thui ạ

2 Likes

Bán xong mà CP cứ tăng ầm ầm khó chịu nhỉ bác, nhưng quyết giữ quan điểm đợi cp điều chỉnh thì cố đợi nhé, ko lại fomo lại dính bẫy lái

4 Likes

Gần đích đến sẽ có những cú nước rút nhanh, có khi kéo nhiều cp qua cản để ngta cứ tưởng là vượt rồi lại vào vô fomo. Thị trường giờ kích thích lòng tham quá nên không biết được khi nào. Có khi ngày mai kéo vượt lên 1080-1085 rồi ngta lại upcheng còn tui ngày mai thì hạ hết.

3 Likes

các cổ phiếu bank cũng đang chuẩn bị tăng khả năng chỉnh ngay khéo khó

3 Likes

Nhờ a xem dùm e mã PVS ạ

2 Likes

Bạn vẽ chart month mình thấy bất hợp lý rồi, sao con 4 lại chỉnh sâu thế được :smile:… Sóng vẽ đã sai, điểm đến 6xx thì lại càng quá sai, tôi nghĩ bạn đừng lên đây vẽ vời nữa gây hoang mang dư luận :smile:… Cái chính là post xong đừng xóa bài nữa, thi thoảng post cái tranh ảnh sai tùm lum xong rồi lại xóa

1 Likes

Mấy hôm bận quá quên đăng nhập vào để trả lời cụ @Bach_nam
VND đã có phản ứng tuyệt vời tại điểm pivot 17.4 như tranh của cụ. Sau màn thăm dò 15.25, Tôi đã mạnh dạn mua thêm em nó từ 16.9
STB mua nháp 50% rồi mà thấy lừng khừng mãi chưa có điểm gia tăng cụ ạ.
Tks cụ nhé! Đợt này thấy các em Penny chạy ghê quá, có khi tát nước theo mưa tìm 1 ẻm đầu cơ cho vui cụ ạ.

2 Likes

Bạn nói đúng rồi đấy :smile:

1 Likes

Pvs ngon đấy, hold đi năm nay về hoặc vượt đỉnh

2 Likes

Dạo này điều chỉnh tâm lý đánh vs k fomo nữa a ạ :smiley:

6 Likes

Cơ bản nó đạt mục tiêu, theo dõi diễn biến nội tại để chọn điểm vào phù hợp. Nếu Nam chọn thì sẽ chọn khu vực 16-17k mới xem xét. Ngắn hạn không thủng 29.1k có thể lên được 32-34k. Tín hiệu không tốt nên nếu đầu tư hãy chọn an toàn không mở mua mới, đánh sóng thì tùy theo nhận diện kỹ thuật từng đoạn để đánh.

5 Likes

Nam không hiểu sao chất lượng tự thay đổi khi copy ảnh đang mở.

6 Likes