Đoản khúc cuộc đời

:innocent: cảm ơn Naxi nhen

3 Likes

Cmx chuẩn bị bứt tốc đấy, chắc sang tuần. Tp quanh 12 13

1 Likes

Cám ơn bạn nha

1 Likes

Khuyên câu này anh sẽ không đưa ra lời khuyên, bản thân mỗi người phải tự lựa chọn vì đã có sự nghiên cứu trước khi mua và chiến lược đầu tư dài hạn hay ngắn. Về nội tại hay sóng thì mục tiêu khả quan lúc này có thể lên 11.3k nếu vượt qua 10.2k. Kỳ vọng không có gì xấu cho kinh tế thì nhu cầu tiêu dùng được cải thiện thì có thể lên khu 14-15k trong giai đoạn sau.

3 Likes

Ủa cho e hỏi Naxi xíu, sao nick của e hôm nay bị tự nhiên bị mất icon trái tim ở dưới vậy, Naxi có biết không?

4 Likes

Dạ e cám ơn a Bach_nam

2 Likes

Icon đấy chui vào tim anh rồi e nhé :smile:

4 Likes

Hihi, lúc đó e thấy bị mất icon trái tim, e vào ra nhiều lần để load lại vẫn không thấy, lạ lùng nên hỏi Naxi liền mà sau khoảng hơn 30phut e vào lại thì thấy icon trái tim có lại. E không hiểu đã bị gì. Chúc a và mọi người ngày cuối tuần vui vẻ bên gia đình nha :innocent:

Lúc đầu nick mình không có ai click vào icon trái tim cả nhưng mình vẫn thấy có ở dưới góc, thôi chuyện nhỏ cho qua nha bạn mà giờ bình thường rồi (vì dài dòng mình nói bạn không hiểu nick mình đang bị cái gì đâu), thanks. :innocent: Cuối tuần vui vẻ :upside_down_face:

2 Likes

E đang ngâm cứu file định giá của a rồi tính toán tự động. Phần DCF trong file excel bị lock nên e chưa làm theo được
E mới làm theo cách e hiểu, đang đợi thời gian để confirm e đúng hay sai. Hiện tại e đang thử nghiệm PE, PB, Bejamin

Pass nếu có là 1, anh ghi rõ trong một số trang mà em. Toàn bộ file dùng một pass. Anh locked lại để khi thao tác nhập dữ liệu không bị lộn nên để pass đơn giản.

2 Likes

Dạ vâng. E cảm ơn. E tìm hiểu thêm

2 Likes

Bạn cho mình xin file của a nam dc ko?

2 Likes

Đọc kỹ bài này sẽ hiểu:

3 Likes

Đoản khúc cuộc đời - Giải trí - F247.COM
Bạn xem…à cái tổng hợp của a Fan_bac thì phải xin anh ấy thật

3 Likes

E định giá HPG (pp Benjamin) theo EPS forward là 2500 thì giá đâu đó 36.5. Nếu chọn eps trung bình 4 năm thì giá tốt hơn xíu
Phương pháp DCF là 17 thì đâu đó vùng này gôm mạnh được

1 Likes

Khi sử dụng PE thì xem xét ngành và quá khứ của nó, Max mức PE giao dịch của HPG đa số đến 10.x là quay đầu. Ước lượng được sản lượng và giá cả, chi phí đưa ra EPS như em nói là 2500 thì giá đâu đó max là 25-27k chứ sao lên được 36k? Khi ước tính sản lượng, giá cả thì phải tính điểm rơi lợi nhuận nữa, hãy xem giá HRC từ đầu năm đến đoạn nào cao, sau đó giảm trong thời gian bao lâu để ước tính lợi nhuận quý 2,3 vì thường đơn hàng được ký kết trước khi sản xuất, giá HRC quý 1 tốt thì quý 2 có thể duy trì lợi nhuận nhưng quý 3 lại không tốt,… Càng tính toán kỹ FA sẽ càng có dự đoán cách di chuyển giá (sóng) của nó càng tốt.

5 Likes

Bạn có gì vui thế? Tự nhiên nay post nhạc.

2 Likes

đầu tuần khéo dòng thủy sản tăng các bác nhỉ

1 Likes

Lát e check lại. E tính bằng PE forward =10 luôn á a

2 Likes