Đoản khúc cuộc đời

Mật lệnh giải cứu từ NHNN đã ban. Thị trường phá cản tiến chắc về 1200 trong tháng 7.
Giấc mơ 1300 đâu đây.

1 Likes

Sóng 12345 tròn đánh dấu xanh biển có thể coi là sóng 3 trong trường hợp tích cực được đánh dấu fibo ext 1 xanh biển, khi đó sóng 5 tròn có mục tiêu bằng 1-1.618 hoặc dài hơn nữa so với sóng 1 tròn được đánh dấu bằng fibo retracement 3 xanh biển (hôm nay đạt bằng sóng 1 tròn). Tại đây có hai khả năng, nó tiếp tục đi lên mục tiêu khu 117x đánh dấu hộp chữ nhật. Khả năng khác là điều chỉnh không thủng 1100 thì lên sóng 5 (mục tiêu 1200-1215). Nếu thủng 1100 thì quan sát khu vực 1075-1085. Điểm vào lệnh đã rủi ro nên chờ điều chỉnh và quan sát các điểm nêu trên để vào lệnh.

17 Likes

Nhờ a xem dùm e mã DGC và CII. em cảm ơn Anh

2 Likes

Em xem lại hai mã, DGC chưa vượt 72k, CII chưa vượt 19.35k thì chưa cần cập nhật. Còn nếu đánh sóng CII thì quan sát khu 15-16k tìm điểm vào.

9 Likes

A Nam ới xem hộ em tương lai con C4G và VIX để em ôn in cái

3 Likes

Nói thế nhưng có dám cầm không mới là điều quan trọng, anh không nghiên cứu kỹ được nội tại đâu, không thể đánh giá hết được các rủi ro và cơ hội của các mã. Hiện tại rủi ro hệ thống không có nguy cơ rõ ràng nên thị trường vận động không phụ thuộc chỉ số và theo rủi ro phi hệ thống chủ yếu.
C4G: vượt qua 15.4k có mục tiêu 17.8k, thủng 11.3k có mục tiêu bên dưới. Dài có mục tiêu bên trên đánh dấu.

Vix: Quan sát cách di chuyển của nó và nhớ anh đã nói về thị trường chứng khoán chúng ta đang trong quá trình phát triển và rủi ro cho thị trường chứng khoán sụp đổ là gần như không thể, kinh tế đấu nước ngày càng phát triển, …vấn đề còn lại là chọn mã chứng khoán an toàn, điểm vào có lợi nhất và đủ kiên nhẫn nắm giữ nếu không ra vào tốt.

9 Likes

Bác chủ muốn nói đoạn này phải k ạ? “Có mấy yếu tố đánh giá: Lịch sử và vị thế hiện tại của doanh nghiệp, thị trường chứng khoán sẽ thụt lùi hay phát triển? Luật tác động thế nào đến thị phần (cho phép thành lập mới hay hạn chế thành lập mới?..) Hơn 10 năm trước giá điều chỉnh đến giờ chưa đến 1k, với giá hiện tại đang gấp 16 lần. Tự bản thân hỏi, tìm câu trả lời và có kế hoạch được, vấn đề có dám nắm giữ dài hay không? Nguồn vốn? Những phát sinh trong cuộc sống có phải bán bất chấp hay không?..”

1 Likes

bác BN ngắm qua giúp e con CIG với ạ. Đa tạ bác ^^

2 Likes

Thủng 6.1k quan sát các mục tiêu bên dưới.

4 Likes

a Nam ơi e xin chart PGV ạ

2 Likes

Thanh khoản nhỏ quá và giá cũng đến vùng rủi ro rồi. Chờ vùng thấp vào lệnh sau.

2 Likes

Nó không có sóng rõ rệt nên dựa trên đoạn sóng ngắn, điểm vào lệnh mua 25k đã qua, mục tiêu 1 là 28.5-29.6k và mục tiêu 2 là 31.2-32.9k. Sóng này fail khi thủng 23.5k.

vâng anh, e mua gia tăng ở giá 24.5 nên đang băn khoăn k biết lên dc 32 không, con này tk nhỏ nhưng như kiểu nhỏ có võ ý :joy: :joy: :joy:
để e theo dõi thêm ạ.

1 Likes

Túy quyền hả em? :star_struck: :star_struck: :star_struck:

2 Likes

Em chào a Nam. A cho em xin nhận định mã TCO được không ạ?

2 Likes

anh Bach_nam oi xem giup e con jvc dc ko a?

Anh Bach_nam xem giúp em xu hướng mã NHH với

1 Likes

Em theo dõi, không thủng 7.34k thì vẫn trong sóng lên.

6 Likes

Nên chờ đợi sẽ an toàn hơn, còn lại theo dõi hướng đi của nó.

5 Likes

Khu vực 13-14k có thể cầm được.

6 Likes