Đoản khúc cuộc đời

Quan sát sóng chạy, bản vẽ cũ và cập nhật.

4 Likes

cảm ơn anh, phiền a giúp thêm mã HTG nữa ạ. Sorry a vì post lắt nhắt :blush:

2 Likes

Nó chưa cập nhật biểu đồ trên tradingview, em canh gom dần thôi, thanh khoản nhỏ với lại cổ tức tiền đều, em có thể tự định DDM một bước được, hoặc đơn giản ước lượng quý 3,4 bằng trung bình hai quý trước, như vậy tổng lợi nhuận sau thuế khoảng 160 tỉ/ số cổ phiếu 36tr= khoảng 4500 vnđ *8= 36k thị giá+biên dao động 30% trên dưới mức này (25-46k), dưới giá này có thể gom được, anh ước tính nhanh nên gọi là mẫu cho em, còn thực tế em nghiên cứu sâu hơn và tính toán cẩn thận hơn. Nhìn lịch sử chỉ năm 2020 do dịch nên lợi nhuận thấp, còn lại các năm trước đến nay đều tăng trưởng ổn định và tốt, vậy phòng trường hợp xấu thì tỉ trọng dưới 25k gom nhiều hơn, còn trên vùng này chỉ gom tầm 30% chẳng hạn… Đáy tích lũy từ đầu năm đến giờ thấp nhất 24k. Em xem xét các vấn đề cùng nhau để lập kế hoạch.

5 Likes

Nhờ anh Nam cập nhập giúp em mã BVH, giá đang ra khỏi trendline theo hình anh gửi rồi ạ. Em cám ơn

1 Likes

Em nhìn nhầm không?

1 Likes

anh Bạch Nam có thể update chart Vnindex ngày hôm nay không ạ? Liệu nhịp chỉnh này chiều nay rút chân đã ổn chưa ạ?

1 Likes

Anh Bạch Nam xem giúp em mã VPH với ạ

1 Likes

Em nhầm chart ngày anh ạ. :smiling_face_with_tear:

3 Likes

Cơ bản đủ, gần đủ sóng rồi nên cẩn thận, an toàn thì không vào mới nữa hoặc canh vào thì tỉ trọng nhỏ.

2 Likes

Đừng chú trọng vào index quá, hãy chú trọng vào mã và tùy theo khẩu vị để chọn điểm vào ra. Đánh giá ngắn quá sẽ không có xác suất đúng cao, chỉ số vận hành theo cách khác và nó là tổ hợp của nhiều mã, chọn sai mã thì dù index có lên nhiều vẫn lỗ như thường.

Hình bên dưới: Cấu trúc sóng chính 12345 tím và đo sóng 3 đánh dấu số 2, cấp nhỏ hơn là 12345 xanh lá và đo sóng 3 đánh dấu số 3, sóng con của xanh lá là 12345 đen đo sóng 3 đánh dấu số 4 (có thể chưa xong hoặc đã xong, nếu xong thì 5 xanh lá sẽ là 5 đen). Sóng 5 đen đo bằng fibo ext đánh dấu số 5 và 6 với cách đo xong 3 xanh chưa xong và đã xong. Tóm lại, sóng có mục tiêu khoảng 1280-1311. Đánh dấu số 1 là fibo retr từ đỉnh 1536 về đáy 873.

Hình dưới là phân tích sóng con của sóng 5 đen: có thể đi 12345 như hình khi chưa thủng 1209-1213. Khi thủng thì có mục tiêu như cách di chuyển đường màu đen. Đường mũi tên đỏ đầu chính là cấu trúc hồi abc nhưng nó breakup và lên sóng có độ dài tương tự và xác nhận sóng 3. Nếu đánh sóng ngắn như thế thì nay RSI khung H1 đã cắt EMA xuống, MACD cũng cắt xuống là điểm chốt lời. Nhận xét theo phiên thì phân tích sóng nhỏ hơn, xác suất càng dễ sai.

13 Likes

a @Bach_nam ơi , nhờ a cập nhật ANV dùm e với ạ

1 Likes

Em đánh sóng hay cầm dài? Cầm dài không phải vùng cầm an toàn. Anh giải thích ở comment trước cho em rồi, còn lại em tự quyết định, em đang full, nó hồi có lãi cho em rồi thì an toàn nên chọn giảm tỉ trọng và/hoặc cơ cấu tài khoản khi đánh sóng. Cái mới nhận xét ở comment bên dưới, em nên tìm kiếm trước nếu lâu không đọc, theo dõi trước khi nhờ.

Sóng anh đã trao đổi, bên dưới là giải thích thêm phân kỳ âm cho em dễ hình dung, sóng được chỉnh định lại và phân kỳ âm xác nhận sóng 5, động lực sau sóng 5 xuống âm, cấu trúc sau đó là chỉnh tích lũy để lên sóng tiếp, xác suất thủng đáy 11/2022 thấp, nếu B vượt 38.8k có thể là bulltrap và mục tiêu khó tính hơn khi chưa có cấu trúc vì mới xác định nhịp A mà chưa xong nhịp B. B có thể không lên được đỉnh nên tùy theo mỗi người chọn cách an toàn hay rủi ro khi đánh sóng để chốt/ hạ hoặc cầm dài chấp nhận rủi ro lỗ.

6 Likes

Dạ vâng a,em cám ơn a

1 Likes

Em cảm ơn Anh ạ

1 Likes

A Nam xem lại giúp em mã VTP với ạ. Nếu muốn cầm dài thì e nên vào vùng giá nào ạ?

2 Likes

Anh Nam cho em xin điểm vào dig?

2 Likes

Quan sát đỉnh ở đâu để chỉnh định lại sóng cho phù hợp, hiện tại thì tính toán như hình, khu 31k trở xuống mới phù hợp gom cầm dài. Quên không nói là anh chỉnh định lại sóng do biểu đồ chưa cập nhật nên có các giá như hình.

2 Likes

Ngắn hạn xác suất đi sóng 5 như hình và điểm vào khu 27-28k.

3 Likes

Em cảm ơn anh

Mình có thắc mắc xíu! Theo chart này thì sóng (5) là sóng dài nhất? Điều này có gì đó chưa ổn ạ. Không biết có mở rộng hay gì không?

3 Likes