Đoản khúc cuộc đời

Ở bản vẽ cũ Nam đã xác định sóng 5 xanh biển mở rộng có mục tiêu tương đương độ dài sóng 5 xanh biển tạo đỉnh sóng III.

Bản vẽ cũ:

Bản vẽ mới: Động lực khung 4h sóng 4 xanh biển âm, khi lên sóng 5 đã breakup tạo ra sóng 5 mở rộng sau khi tích lũy nhịp ABC vượt cấu trúc hồi (ABC) tạo sóng III.

2 Likes

Em cảm ơn!

2 Likes

A nam cho e hỏi xíu ạ.giả sử nếu lợi nhuận sau thuế của VTP năm này nó bằng hoặc vượt năm 2020 thì nếu xét riêng về FA liệu nó có khả năng nào tiến đến vùng 6x-7x không anh nhỉ.

2 Likes

Về sóng thì mức tính toán như anh là hợp lý, về nội tại, 2 quý đạt gần 180 tỉ sau thuế, cả năm cho là 360 tỉ sau thuế/120tr cổ=3k * PE cao 15 = 45k (tức 15 năm thu hồi vốn với điều kiện lợi nhuận ổn định như thế + chưa điều chỉnh theo lạm phát), như vậy mức giá này vào vùng rủi ro cao. Về ngành, cơ bản khó mở rộng và có sự cạnh tranh khốc liệt nên sự mở rộng xác suất nhỏ, chỉ tiết giảm chi phí để nâng cao lợi nhuận là chủ yếu. FA sẽ khó tiến đến vùng em nói, chính xác là TA có thể tiến đến nhưng xác suất nhỏ.

3 Likes

Em cảm ơn anh ạ!

1 Likes

Ls tiết kiệm 6-12thg trung bình các NH 6.8-7%, nghịch đảo ls đc PE=15, gửi NH an toàn hơn là mua giá cao đt giá trị vs cách chia nh gói nhỏ tk, khi cần tất toán sớm một số gói mua ck or gửi tiết kiệm trên ctck.

2 Likes

vni sắp đên đoạn điều chỉnh phải k anh

2 Likes

Với cách đo sóng của em thì em đang xác nhận sóng (3) đã xong và đang trong sóng (5) chứ không phải sóng 5. Sóng (2) em để không đúng chỗ. Sóng con 1 đi phức tạp như thế là do biến số lúc đó. Em kéo lên mấy ngày trước anh có nhận xét vạch trường hợp ra.

2 Likes

A Nam ơi cho e xin điểm vào FPT với ạ

1 Likes

An toàn nên chờ khu 86k đánh sóng, mạo hiểm hơn thì quan sát khu 93k. Dài hạn thì quan sát khu đánh dấu khu sóng 1-2 và bên dưới nếu xảy ra suy thoái nặng/biến số. Sóng 2 nó chỉnh hơi ngắn nên khó lường sóng 4 chỉnh. Các nét liền là chỉnh định lại do biểu đồ chưa cập nhật đúng sau khi chia.

4 Likes

Dạ vâng, em cám ơn a

2 Likes

hôm nay con VHM nó đi theo anh vẽ rồi, bữa lên 57 e tưởng nó đi theo hướng tích cực ai ngờ giờ còn 52,

3 Likes

Có thể nó đi phức tạp hơn dang 5-3-5. Vì vậy nếu đầu tư thì chia ra gom, xác thủng đáy là thấp.

3 Likes

Con VIC cũng đi phức tạp hơn ko a

2 Likes

VIC nó liên quan đến nội tại nhiều hơn, vừa rồi có thể là hiệu ứng niêm yết thôi nên an toàn cứ chờ thêm mới gom nếu đầu tư, đánh sóng hơi rủi ro. VIC chưa breakdown hẳn vùng đánh dấu nên cấu trúc vẫn như cũ thôi.

5 Likes

dạ cám ơn a

2 Likes

thị trường đang đi nhịp sóng 5 nhanh

1 Likes

Anh cho em xin chart với điểm mua nvl ! E cảm ơn

An toàn nên đợi khu 18k rồi quyết định vào đánh sóng, còn vào khu 20k thì hơi rủi ro. Cấu trúc tích cực và xác suất đang cao hơn là đi theo sóng tím thì mục tiêu còn khả năng lên 25-26k. Nếu thủng đáy 4 xanh thì xác suất đi hướng xấu cao hơn. Đường xanh biển là bản vẽ cũ, đường đen là vẽ mới.

6 Likes

Nó gần vùng đỏ nên rung mạnh là dân chạy loạn bảo toàn lãi.

2 Likes