Đoản khúc cuộc đời

Bác kia hỏi bác vùng gom dài hạn mà bác chủ.

1 Likes

Cụ k hiểu ý cụ BN à, nếu lên sóng V thì mục tiêu gom dài hạn thay đổi, nếu k lên sg V thì đi ABC theo cái nét cụ vẽ về 14.9 hoặc ABCDE . Cụ BN chẳng đưa ra rồi. Xét tình hình cụ thể để gom.

2 Likes

Cảm ơn bác chỉ điểm ạ.

1 Likes

Hiện là ngta lo sợ suy thoái của Mỹ vs EU mà Q3 này bên Mỹ vẫn ổn. Còn chính sách thì VN đảo ngược hỗ trợ nền kinh tế, đây đến năm sau còn nhiều chuyện để làm để lấy tăng trưởng. E thì trước giờ vẫn nghĩ đáy 11/2022 là dài hạn luôn rồi. Nhiều chính sách có độ trễ thì qua năm sẽ bắt đầu hồi phục lại

1 Likes

Cụ xđ vùng do cụ quyết định. Cụ BN ns ck VN còn chu kỳ phát triển đến mấy chục năm nữa, chỉ số lúc đó chắc 3-4k. Tôi thấy khối ngoại mua cuối năm trc 30-35k tỉ, lên trên 1,1k họ thu về hơn 20k tỉ. Chắc hẳn họ thu lãi chờ mua thấp vì tôi thấy tổng tài sản ck k thay đổi nh từ đó đến giờ.

4 Likes

Em cảm ơn Anh

2 Likes

Anh ơi a xem giúp e con DXG nắm giữ ạ. E mua giá 19

1 Likes

Ây xu hướng là tăng nhưng quan trọng là bạn mua và giữ có đúng từng thời điểm hay không? 95% nhà đầu tư nhỏ lẻ giao dịch ngắn hạn. Một cú sập thì cũng đi biết bao nhiêu. Vẫn nghĩ là nhịp chỉnh trong chu kỳ tăng mới nhưng cú sập này cũng ngoài sức tưởng tượng do đi nhanh và phân hóa quá

Chart xu hướng kênh tăng thì mình kỳ vọng hỗ trợ mạnh tại 15.6-16 đó b

2 Likes

Xu hướng đang cho nhịp hồi lên khu 19-20k. Nếu lên được sóng 5 thì mục tiêu 1 khu 24.5-25k, mục tiêu 2 xác suất thấp hơn là khu 30k là mức cao sóng có thể lên xét theo chiều dài lịch sử, xét riêng như sóng 2021 thì nó có thể lên 45k (gần như không thể trong giai đoạn này). Vào sóng chỉnh thường chỉnh về 8.9-12k là phạm vi gom cầm dài an toàn, kịch bản xấu thì xuyên đáy 2022, hiện tại kịch bản này xác suất nhỏ.

4 Likes

Anh Nam xem giúp em giá mua của DTD với ạ

1 Likes

Em đánh ngắn hạn có thể quan sát khu 26-28k, hoặc sâu hơn thì khu 19k. Cầm dài quan sát khu dưới 15k.

3 Likes

Bác Nam cho hỏi DPM có thay đổi gì không, hay vẫn như nhận định cũ của bác, cảm ơn bác nhiều

3 Likes

Nay chỉ số hồi chạm vùng cản đầu tiên a nhỉ 1150-1165

2 Likes

Lầm lũi trong vài ngày tới lên 1160 rồi 1180 đấy

2 Likes

Xu hướng vẫn đang hướng lên khu vực 42-45k. Còn lại xem xét cùng giá Urea, nội tại nó chỉ phụ thuộc giá U rê là chủ yếu. Mỹ, Brazil, Ai Cập là các giá U rê anh so sánh cùng bản vẽ. Lịch sử giá DPM không chưa cập nhật nên sau chia cổ tức đang có vấn đề nên đừng để ý phần lịch sử trong bản vẽ.

2 Likes

Cảm ơn bác nhiều

1 Likes

Em cảm ơn anh ạ.

2 Likes

anh Nam cho em hỏi Gex như này đã xác nhận vai đầu vai ngược chat tuần chưa anh

1 Likes

Đánh sóng em nhìn chart tuần làm gì?

5 Likes