Đoản khúc cuộc đời

Cụ BN bị phản bội nh nên chắc chắn cụ nx đúng. Tôi thân thiết nhg cụ BN có ns ng tắc vs tôi, k ns thì đừng hỏi nh lần, k nhận đừng ép, vui thì nhậu k thì cafe vs nhau chém gió.

6 Likes

Bác xin làm đệ tử không được bác chủ đồng ý đấy ạ? Bác lại đút lót nên bác chủ đặt nguyên tắc với bác phải không? Em học hòm hòm đủ tự tin đánh sóng với các kiến thức bác chủ chia sẻ, còn cái chủ đạo là xác định xu hướng để em đánh hai chiều ổn định hơn ạ. Chắc bác chủ không chia sẻ thuật toán chạy dữ liệu hay phương pháp nào đó.

4 Likes

Cụ ns đúng. Kkkkk

4 Likes

:face_in_clouds: ủa có vụ này hả. v là trước đây r đúng k bác. em fl a BN lâu mà k thấy a nhắc :smiling_face_with_tear:

1 Likes

Cụ bị phản bội ở ngoài đời thực chứ mạng ảo làm j đc cụ. Trên này cụ BN htrợ, chia sẻ có ảnh hg lợi ích of cụ ấy đâu. Cụ k chia sẻ phương pháp lõi of cụ thôi, các chia sẻ khác mn mà chắp nối đc cg thoải mái dùng. Nhân viên of cụ theo cụ nh năm, sau khi học hỏi đc bề nổi chạy theo đồng tiền về lv cho đối thủ. k ngờ đối thủ chỉ hứa hão, sau nv đó mặt dày xin quay lại, cụ từ chối thẳng.

9 Likes

vâng a :grin:

2 Likes

Em mê cái này quá bác chủ ạ. Em ngồi cả ngày thử cài đặt các thông số với rất nhiều mã từ trụ đến midcap penny, mỗi mã có một kiểu chỉ báo phù hợp. Em càng thấm lời bác nói xem xét mã vận động chủ yếu. Em thử backtest chu kỳ bear vẫn xác suất đủ T+ và ăn 7-15% tuyệt đối, level cao hơn thì xác suất nhỏ hơn. Em cảm ơn bác tỉ tỉ tỉ lần ạ. Bây giờ em mới tin lời bác nói chưa bao giờ cắt lỗ cơ sở.

6 Likes

Cụ BN lướt sóng hơn năm từ đợt covid thôi cụ. Chu kỳ tăng k ns vì nó dễ, chu kỳ xg cụ đánh 2 lần xg thì thôi vì đến lần thứ 3 cụ gom cầm dài. Bảng tính cụ sd theo dõi hiệu quả vs cụ test phái sinh. PS thao túng mạnh nhg hiệu suất of cụ hình như đạt 70-75%.

5 Likes

HPG đang đi theo nhịp đen xuống hả a

4 Likes

Xu hướng hiện thời là như vậy, cần theo dõi thêm vì khi chúng ta biết suy thoái thì đã ở trong suy thoái 5-8 tháng rồi. Mấy hôm trước có nhận xét về HPG, còn lý thuyết có các cấu trúc như hình, nó có thể biến đổi theo hành động giá, dịch chuyển vĩ mô. (abc) có thể biến thành 12345 tròn đỏ và sóng này có thể thành nhịp A sóng chỉnh lớn hơn, ABC đen có thể biến thành nhịp A sóng chỉnh lớn hơn. Vì vậy, khi đánh sóng phải có chiến thuật ra vào chứ không như người cầm dài.

5 Likes

Dạ cám ơn a, về vùng 16-15 nhớ năm ngoái quá ạ

2 Likes

Vâng bác, phái sinh phiên nào cũng vậy ạ, đa số quét cả long short. Phiên hôm nay kéo cả phiên, đến cuối đạp không thương tiếc. Nghề trade khổ vậy đấy bác. Bác có trade không ạ?

2 Likes

Em nghe bác chờ, em ngồi ngoài ngứa tay chân nhưng đến bây giờ thấy đúng ạ. Em không động cơ sở mấy tháng nay, em chỉ đánh T0 mấy lần.

2 Likes

VNI đi giống 2 đỉnh của bác Nam vẽ quá bác

1 Likes

Mình cũng chỉ xem được mấy chỉ báo cơ bản nhưng cũng lúc nổ lúc xịt. Đọc các phân tích và vẽ sóng các bước của anh BN cũng khó hiểu lắm

2 Likes

anh Nam ơi , PHR có cập nhật thêm gì không anh, anh cập nhật giúp em với,mua vùng giá cao nay vào ngó bảng thấy giảm em sợ quá :smiling_face_with_tear:

1 Likes

Em đánh sóng đâu mà sợ? Nếu đánh sóng thì vi phạm kỹ thuật là cắt hoặc hạ cho an toàn chứ. Anh có nói đến tỉ trọng là lường trường hợp rủi ro. Mã cơ bản, cổ tức tốt, giá rẻ có dự trường hợp xấu là khu 32k. Nó đang đi nhịp đỏ, sau đó thì cần xem xét thêm, chưa có gì cập nhật cả. Sau mấy ngày giá cao su tăng và giữ nền cao nhưng đến tuần sau đó giá giảm lớn quá, biến động mạnh, ảnh hưởng một phần. Mảng công nghiệp thì mang tính kỳ vọng tương lai. Báo cáo quý 3 cũng tương đối chứ không xấu, cả năm ước tính khoảng 600 tỉ/135tr cổ = 4400vnd, PE dưới 8 là vùng rẻ có thị giá 35k.

3 Likes

Dạ vâng em cám ơn anh ạ

Nó không đi được như dự định lên đỉnh cao hơn thành ra sóng 5 ngắn. Hiện tại nó đang đi giống như cấu trúc sóng xuống năm 2022 và giống đầu năm 2022 hơn, về thời gian thì hiện tại đang dài hơn.

2 Likes

Có thể nhịp này về vùng 9xx luôn a ạ

1 Likes