Đoản khúc cuộc đời

VCG thủng 22k rồi có về 17-18 luôn ko a ạ

Em trao đổi nhiều nhưng chưa chủ động lắm, sóng là tính toán trên cơ sở lúc đó và diễn biến thay đổi, nó đi có thể không đạt chính xác mục tiêu tính toán, sau đó phải hiệu chỉnh và quan sát các tín hiệu có khả năng đảo chiều hay không? Cấu trúc thì như hình dưới, nó chưa vi phạm sóng I nên xác suất sóng V vẫn còn nhưng xem xét tình hình nội tại và thị trường, xác suất đó là nhỏ, cần theo dõi thêm, các cấu trúc chỉnh có ABC đỏ, đen, xanh biển là sóng nhỏ lớn, cấu trúc đi thẳng là sóng 12345 và 5 liệu có xuyên đáy không? Phải đánh giá nội tại (với nội tại hiện tại thì vẫn có khả năng nhưng xác suất đang nhỏ vì cấu trúc sóng đã xác nhận đảo chiều vượt qua đỉnh tháng 9/2022, vì sao vẫn còn xác suất vì rủi ro hệ thống và phi hệ thống là những yếu tố mạnh mẽ gây ra bẻ sóng giống như VHM. Về nội tại, hiện tại bỏ 29 đồng để có 1 đồng lợi nhuận là đang đắt. Đánh sóng phải chấp nhận rủi ro, cơ hội. Đầu tư chứng khoán khác với tiết kiệm ngân hàng nên phải chấp nhận điều đó.

9 Likes

Có lẽ theo dõi Nam sẽ nhớ Nam nói về các mã này, nó đang chuyển tiếp giai đoạn tăng trưởng cao sang giai đoạn duy trì/phát triển bình thường. Do lượng tiền kiếm được trong giai đoạn tăng trưởng cao chưa chia hết nên nó dao động ở vùng cao. Chu kỳ hàng hóa không xuất hiện tiếp thì nó sẽ rơi về vùng hợp lý như trước kia. Về sóng thì quan sát như comment này.

7 Likes

Ước tính khu 25k trở xuống gom dài được. Khu 28k là cầu nhịp xanh biển và cam.

6 Likes

Thật sự nể phục kiến thức và kinh nghiệm a Nam. A view trc cả nửa năm mà k lệch chút nào cả. nhà nhà mua bán anh vẫn ung dung ngồi chờ thời cơ. Kiên định, chắc chắn và nguyên tắc :face_holding_back_tears::face_holding_back_tears::face_holding_back_tears:
Em thực sự mong muốn có ai cũng muốn học kiến thức TA a Nam lập nhóm cùng học và trao đổi ạ thay vì luôn phải hỏi a ấy từng đoạn từng đoạn 1 ạ.

14 Likes

chào chị ber longtime no seee

3 Likes

Hello Lucy. Em gom dc nhiều chưa

5 Likes

dạ nhặt dần cũng dc mớ rồi c ạ :stuck_out_tongue:

3 Likes

Ý kiến này rất hay, em cũng cố gắng rất nhiều học những cái anh Nam cho nhưng thật sự cần có sự dạy dỗ cơ bản cho nền tảng thật vững chắc, em rất cầu thị muốn thật sự học hỏi ở anh truyền đạt

3 Likes

Chúc mừng em. :star_struck: chị thì hết xèng mất r :face_holding_back_tears::face_holding_back_tears:

4 Likes

cũng tụt mất lãi c ạ về vùng gần lúc trước gom. e mới cutloss tí đầu tư bên ngoài nên có tí xèng kkk

2 Likes

VEA có oke không anh

2 Likes

Dạ cám ơn a

1 Likes

Xét về tỉ suất nó đang tốt hơn tiết kiệm nhưng hạn chế là không kiểm soát được tình hình doanh nghiệp như gửi tiết kiệm. Khối lượng giao dịch không lớn và đều lắm nên nếu đầu tư thì lượng tính toán cẩn thận tỉ trọng, biên độ khi tăng giá cũng không lớn lắm do vấn đề việc mở rộng doanh nghiệp.

Em nói đùa chứ sao hết tiền nhanh thế được.

4 Likes

Vâng lỗi của em đoạn trên chưa chốt hết. E gom lại hơi sớm k nghĩ lại đi nhanh ntn. Càng chờ hồi để ra thì càng giảm nên thôi e giữ lại rồi dùng số vốn còn lại all in tbg sau ạ. Nên tiền k đủ để mua rải nhiều lần nữa ạ.

2 Likes

Bác cho e xin nhận định KBC nhé, e tinh mua để khoảng 1 năm, thấy bđs KCN cũng tiềm năng, vùng này mua được chưa bác, cảm ơn bác nhiều

Nhờ bác tư vấn giúp mã NLG .

1 Likes

Bác Nam vừa trả lời bạn kia ngay trên đó b

5 Likes

Dạ em cám ơn anh

1 Likes