Đoản khúc cuộc đời

Có biểu đồ nào tương quan giữa suy thoái kte vs chứng khoán ko a

1 Likes

T10y2y đảo ngc quay trở về dương dự báo suy thoái. Lịch sử xs 100%. Cụ tk cái này.

4 Likes

Cám ơn bác

1 Likes

A Nam view SSI trung hạn giúp e với ạ

Lúc về thấp không dám giờ chạy lại tiếc hả? Chứng khoán còn ảo lắm, chờ nhịp chỉnh tiếp theo gom. Trung hạn của em anh không hiểu, đối với anh trung hạn 3-5 năm, dài hạn trên 5 năm, ngắn hạn dưới 1 năm. Thuật ngữ đánh sóng thì ngắn hạn dưới 3 tháng, trung hạn 3-6 tháng, dài hạn 1 năm. Trong nhận định cũ, từng mức lên đánh dấu sẽ là cản.

Anh hướng dẫn nhiều thì tự làm được mới đúng chứ, chủ động chiến lược và kế hoạch, có lên trời cũng về mặt đất và có xuống bùn đen cũng ngoi lên không trung được. Đó là nguyên lý muôn đời nay trên thị trường chứng khoán phương trời tây, ta trừ khi doanh nghiệp phá sản, dính phốt.

Hình vẽ mới, sóng cũ chỉnh về sâu hơn fibo retracement 0.786 một ít. Vậy xem xét vùng gom dưới fibo retracment 0.618, tỉ trọng do tự mình xem xét, đôi khi liều ăn nhiều, tương lai là dự đoán, nhưng dự đoán chỉnh về vùng giá hợp lý luôn đúng, giá nó đã ảo, quý 3 có thể tốt nhưng thanh khoản kém dần sẽ có quý 4 không được tốt như vậy. Dự đoán để có hướng, còn trên thực tế phải theo dõi nếu đánh sóng, điều kiện tốt nó vẫn lên tiếp thì phải chờ cơ hội khác. Vậy nếu xác định đỉnh ở 37k thì khu gom cho trung dài hạn là dưới 23k. Gom bên trên thì tỉ trọng nhỏ hoặc như nào do cá nhân quyết định.

Xem chu kỳ trước:

14 Likes

Phương pháp đánh trong ngày hoặc trong tuần thì có nhưng không chia sẻ được, hợp đồng tương lai là một loại thao túng tâm lý diễn ra trong ngày vài ba lần, chia sẻ sẽ không có ích cho mọi người vì khi bị thao túng tâm lý, mọi người dễ cắt lỗ trong khi lệnh mua/bán là đúng. Còn đánh dài hơn thì nó tương tự như cổ phiếu, khác ở lượng Margin sử dụng.

6 Likes

A nghĩ sao về đánh phái sinh dạng đánh theo tuần và tháng ạ, rủi ro hơn nhiều so vs cơ sở ko a

Rủi ro ở lượng Margin sử dụng, còn lại nó như cổ phiếu và không sử dụng margin thì hiệu quả phái sinh sẽ kém hơn.

4 Likes

E thấy cá mập mới dám nắm giữ lâu v, ví dụ 1 hđ 25m thì 100đ như đã đc 10m rồi đúng ko a

1 Likes

Nó khác với cơ sở là nó khấu trừ tiền luôn, sử dụng như em là sử dụng margin 1-5 mức tối đa. Nếu em không có tiền nộp hoặc không hạ trong tình huống xấu thì sẽ bị call. Những phiên tăng hay giảm nhiều trên 20 điểm thường xuyên bị call, để qua đêm dính những trường hợp như cú giảm vừa rồi khoảng 50 điểm là call đầy.

5 Likes

dạ cám ơn a

1 Likes

nay tăng điểm là tích cực còn xấu thì e chả thấy vol đâu =)) vol vắng nhà dễ sợ :stuck_out_tongue:

3 Likes

E đang ■■■ mò dùng elliot dự đoán các kịch bản rồi chờ xác nhận để vào lệnh. Mong dc bác chỉ giáo vài điểm

Vâng ạ cảm ơn a

1 Likes

Khi học có giáo viên, học lý thuyết xong làm bài tập, thầy cô chữa bài tập. Lý thuyết đã học hết chưa? Thực hành bao nhiêu biểu đồ rồi? Có cái nào khó không làm được cần thầy cô chữa bài? Khi làm xong thì theo dõi vận động của nó có theo như tính toán của mình không? Đưa ra nhiều kịch bản nhưng phải có lựa chọn kịch bản nào xác suất cao và stoploss ở đâu nếu sai khi đánh sóng? Còn dài hạn áp dụng Elliott để tìm kiếm vùng gom, chốt lời. Sóng E là một cách dự đoán để thiết lập giao dịch nhưng không nhất thiết lúc nào cũng giao dịch. Sóng có hiệu quả hay không chính là ở người sử dụng. Có một số người học và sử dụng nhưng không hiệu quả lại trách sóng E vớ vẩn giống như công nhân đập phá máy móc khi đình công vậy. Nếu thấy nó không phù hợp với mình thì tìm phương pháp khác phù hợp và dễ hiểu hơn, hiệu quả hơn. Điều đó có nghĩa đừng cố ép mình phải theo sóng E.

9 Likes

nguyên lý là đừng ép thị trường đi theo nhận định của miình , mà phải biết mình ở đâu , tài khoản xác định tâm lý vĩ mô . điểm sl điểm tp , thị truong nên tham lam hay sợ hãi.

2 Likes

Bác BN có nghĩ là tt giảm dưới mốc 1000 luôn không? do nhịp giảm vừa rồi đưa thị trường vào trạng thái tiêu cực hơn sau khi bẻ hết các kết quả trước đó?

2 Likes

Đội short hôm nay không canh bảng, không đặt stoploss thì cháy bác nhỉ? Fx cũng hay có phiên như vậy lắm ạ.

2 Likes

TT thoát khỏi trend giảm

1 Likes

Một phiên lên đã đạt luôn mục tiêu của bác đưa ra rồi ạ. Đánh vậy T+ chỉ ngồi nhìn thôi bác ạ.

3 Likes