Đoản khúc cuộc đời

Anh Nam ơi IDC đợt trước vẫn chưa hoàn thiện sóng tăng lên 56 thì có còn kịch bản lên đó không anh. Vùng giá nào thì có thể mua tb giá được ạ, em muốn tìm vùng an toàn để giải ngân tiếp anh ạ :slight_smile: . Em cảm ơn anh nhiều.

3 Likes

Em đòi mua tận gốc bán tận ngọn thì đâu có dễ thế. Cơ bản đạt mục tiêu thấp rồi còn gì, trên bản vẽ mục tiêu 53.6k, thực tế đạt 53.2k, cây nến xuyên 40k không biết là có vẽ nến không nhưng thủng 40k là xác nhận đủ sóng và đang chỉnh. Dưới 35k thì có thể xem xét mua gom, các trường hợp đã vẽ rất rõ, chẳng có gì cập nhật cả trừ khi vượt 64k. Vấn đề còn lại là xem xét nội tại.

6 Likes

Biểu đồ không cập nhật luôn tiền chia cổ tức tiền xem khó bác nhỉ?

3 Likes

Em không thể hiểu nổi bác tính kiểu gì mà sóng chạy chuẩn đến từng line ạ.

4 Likes

DXY đi thật rồi anh ơi =))) kkk

2 Likes

Nó chỉ là một phần thôi em, tỉ giá liên quan nợ công và khối ngoại. Bản chất chính là định giá thị trường liên quan lãi suất phi rủi ro (trái phiếu chính phủ kỳ hạn 20 năm).

5 Likes

dạ vâng. đọc tin FDI vào VN kỉ lục qua các năm mà cũng rén ( vừa vui vừa phải nghĩ ? ). FDI cũng là một kiểu xuất khẩu lạm phát phải không anh ?

4 Likes

FDI là tin tốt chứ em, các doanh nghiệp FDI vẫn xuất siêu mà (xuất khẩu lạm phát) nhưng nó là tương lai, tổng thể thì cứ theo dõi trên cục thống kê hàng tháng, đăng ký và thực hiện như thế nào so với cùng kỳ, chứ đăng ký nhưng đã thực hiện đâu.

2 Likes

dạ vâng.

1 Likes

Cụ nào chưa hiểu thì tk giải thích of cụ BN.

2 Likes

Cụ trade ngày đêm vậy tiền để đâu cho hết.

2 Likes

Em canh thời cơ ạ, em không trade liên tục. Cờ bạc cũng khó khăn lắm bác ạ, lúc được lúc mất. Em kiếm chỉ đủ sống thôi ạ không có thừa đâu bác.

3 Likes

Em cũng lưu cái này ạ, em liệt kê danh sách các vấn đề bác chủ hướng dẫn và em theo dõi thường xuyên cùng kỹ thuật. Em không đầu tư nhưng em thấy rất hữu ích cho xu hướng trade của em.

2 Likes

Nhìn thấy tương qua rõ quá a ạ, sao e nhìn v thấy đường dài sáng lạn quá

2 Likes

Em hỏi dại chút, anh giải thích thêm về biểu đồ này đc k a?

4 Likes

Nó là tương quan nghịch đảo, khi lợi suất trái phiếu chính phủ 20 năm giảm thì thị trường chứng khoán tăng và ngược lại, tỉ lệ như thế nào thì đọc và định giá trong file định giá anh đã chia sẻ, ví dụ thì đọc cái Huongduong chia sẻ lại ngay bên trên. Định giá cổ phiếu giảm/ tăng thì chỉ số giảm / tăng.

5 Likes

Trong đó có đoạn covid nó đi cùng chiều (thiên nga đen, suy thoái nặng). Vì vậy, khi fed đi ngang và sau đó tốc độ giảm lãi suất nhanh là nguy cơ suy thoái nặng, tốc độ giảm chậm (độ dốc nhỏ thì nguy cơ suy thoái nặng xác suất thấp). Khi giảm lãi suất nhanh tức là nguy cơ giảm phát cao.

5 Likes

Vâng a, cảm ơn anh!:heart:

Bác chủ có phương pháp nào đánh phái sinh không ạ?

đánh theo elliot đấy bác

3 Likes