Đoản khúc cuộc đời

Cơ bản vẫn thế.

9 Likes

Dưới 27k mới xem xét gom, an toàn thì dưới 23k mới cầm dài được.

5 Likes

dạ cám ơn a

1 Likes

Dạ cám ơn anh ạ

1 Likes

Bank giao dịch bất ổn quá anh Nam; hnay STB thủng đáy tuần, nhìn lại rất giống phiên 25/3/2022. Anh cho ae nhận xét về VNI đoạn này với :slight_smile:

2 Likes

Nó vẫn base on mấy nhận định cũ thôi

Nhịp ABC xanh biển không phải đường chéo mà là dạng hộp ngang, nếu breakdown 1073 thì quan sát khu 1050-1055. Mấy phiên nay vẫn là mở rộng down, có thể phiên hôm nay và mấy phiên kế tiếp mới tích lũy tạo đáy ngắn hạn và vào nhịp hồi.

23 Likes

Bác làm thế nào mà phán như thần vậy ạ? Bác chỉ giáo cho em với ạ.

3 Likes

Muốn biết thì em vọc cái này của anh.

Script:
https://www.mediafire.com/file/dmd8pe9c6t7la29/IB-Trend-ICT.txt/file

10 Likes

Anh nam nhận định Vic giai đoạn này ạ

2 Likes

Em không tìm lại nhận xét cũ à? Quan sát điểm 44k.

5 Likes

Em cảm ơn bác nhiều ạ, em sẽ nghiên cứu sâu hơn ạ, em cài đặt và xem xét nhanh thì em cũng hiểu cơ bản ạ. Cái này sử dụng trade hàng ngày đúng không bác? Em thấy nhìn vào thao túng, tích lũy hay mở rộng là biết được xu hướng trong phiên kế tiếp.

4 Likes

Hay quá, cảm ơn anh Nam.

1 Likes

Cái này là code riêng của a pk ah?

3 Likes

anh cho em xin tí lời bình gọn nhẹ được không ah

Ẩn hiện để dễ nhìn hơn, đầu tiên là thống kê biên độ hàng ngày trong vòng 20 ngày gần nhất. Tùy cá nhân để chọn khoảng thời gian đầu ngày để tính trong bao nhiêu phút. Breakdup hay down sẽ có mục tiêu 2-3.

Trend:Vùng xanh lá hoặc đỏ đi theo đường trend là cho khung thời gian hiện tại, đường bên trên hoặc bên dưới là khung thời gian cao hơn (hỗ trợ, cản). Khi có khối lượng thì nó sẽ hiện đường xanh lá, đen (trung tính), đỏ.
Vnindex không có khối lượng

Hợp đồng tương lai có khối lượng

Ví dụ khi sử dụng cùng RSI và Xác suất: Khung 4h chẳng hạn, Ngày 2/11 là ngày đảo chiều giảm sang tăng, điểm vào là điểm đóng nến hoặc các cây xanh tiếp theo, mục tiêu và cắt lỗ như hình với rủi ro 1/1, kết quản là đạt mục tiêu. Còn người sử dụng có thể chốt bất cứ ở đâu khi lên. Xem xét macro cùng với sóng, xác suất và chỉ báo thì có thể xác định điểm mua nền.

Đồng thời Macro mở rộng xuất hiện cùng với phá vỡ cản nét xanh biển.

Các dạng macro: Khi gặp macro thao túng thì nên tránh giao dịch khi đánh fx hay phái sinh. Nên vào ra theo Mở rộng hoặc tích lũy thì cơ hội chiến thắng cao hơn.

Các ví dụ về macro:

22 Likes

@Bach_Nam view giúp LCG thời gian tới. Cảm ơn bạn.

3 Likes

Ui chi tiết luôn tks anh nhiều

2 Likes

Dưới 8.5k mới xem xét cầm dài.

6 Likes

Mấy hôm nay áp dụng và vần vò cái này hay quá anh Nam. Tks anh :slight_smile:

5 Likes

anh @bach_nam cho em xin view về NHH với a?

2 Likes