Đoản khúc cuộc đời

Dự tính bị ngược, nó lại đi chỉnh trước. Định giá cơ bản ở khu 7x, RSI về vùng quá bán, cắt lúc này không hợp lý. Để đó không ôi thiu được nên cứ vô tư chờ hoặc có phương án tốt hơn thì sử dụng.

7 Likes

Hiện tại nó đang chạy theo xanh dương.

2 Likes

Dạ em cảm ơn anh Nam, em tiếp tục nắm giữ và chờ điểm mua thêm tbg ạ

3 Likes

Anh Nam ơi cho em xin chart của mã dig,ssi với vix với ạ, em cảm ơn anh nhiều ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

DIG mới vẽ: Quan sát khu 28k và trendline.

SSI: Cơ bản đạt sóng và phân kỳ âm, liệu có rướn lên và tạo phân kỳ âm lần nữa mới vào sóng chỉnh?

VIX: Tương tự SSI.

6 Likes

Hai trường hợp có xác suất cao nhất, còn lại xem xét cẩn thận, mặc dù nội tại lành mạnh nhưng khả năng sinh lời không đủ tốt, nên xác định đi theo nó cần phải có kế hoạch cẩn thận.

1 Likes

Dạ vâng em cảm ơn anh nhiều ạ

2 Likes

Chào A.Nam Em muốn giữ CII lâu dài, a coi giúp Em chart của nó và giúp Em vài nhận định với. E kẹt giá 18.5, mấy bữa ko có time theo dõi thị trường…khốc liệt quá.

2 Likes

Dạ vâng ạ

3 Likes

A ơi e xin chút quan điểm a về NVL ạ. Như chart e thấy nét đỏ xuống 11.9, xuống đó bật lên thì đi theo xanh lá luôn hay hồi tí rồi rớt 10 a. E có mua nó nửa năm rồi chưa cắt a nghĩ nội tại nó ổn hơn chưa và cầm được tiếp không ạ

3 Likes

Cảm ơn bạn nhiều :smiling_face_with_three_hearts:. Mình cũng xác định chờ tbg thôi, cp cơ bản tốt, tăng trưởng đều, cô đặc thì chả có lý gì bán rẻ bán tháo như của vứt đi mãi được :slight_smile:

4 Likes

Xét về quá khứ khung Day, thường RSI về mức này sẽ hồi. Bản vẽ cũ đã breakdown thì nguyên lý sẽ đi nhịp đen xuống khu 12k. Hiện tại quan sát mốc 15.2k cho nhịp hồi hay không và hồi có qua được 17k, sau đó là 18k không?

Cập nhật thêm một chút:

1 Likes

Đường xanh lá là trường hợp tích cực, tức sóng III trong sóng ba, sóng một đỉnh khu 22k. Sóng đang di chuyển xuống là sóng II trong sóng ba. Còn nếu đi theo đường đỏ thì khi đó mới tạo đáy sóng II, đỉnh I từ khu 22k. Nội tại anh không nghiên cứu, nhưng xét sóng, nếu breakdown 10k thì có mục tiêu như anh đã nói và khi đó mới tạo đáy sóng năm từ sóng chỉnh 2022, anh nói là xác suất thấp nhưng vỡ nợ hay gì đó thì hoàn toàn có thể xảy ra. Em xem xét để đánh giá vấn đề đó chứ anh không có thời gian nghiên cứu đánh giá giúp được.

6 Likes

E cảm ơn a ạ

2 Likes

Em cám ơn Anh, em tính sai chút. Mất hết thành quả 3th cày cuốc. Nhìn thị trường thấy đẹp quá, mà tiền thì cạn :grin::grin::grin:

1 Likes

Khiếp, đánh sóng gì mà để mất hết thành quả như vậy? Với lại gì mà chưa đến chợ đã hết xiền sớm quá! Khi đánh sóng, chỉ khi đảo chiều mới vào hết và có thể dùng margin tùy tình hình, chứ sóng đang giảm lại tiêu hết sớm vậy thì khác gì bắt búa thần sấm. Nay thị trường không đẹp lắm vì nhìn góc độ tuần sẽ thấy xấu nhưng xét sóng nhỏ thì có thể hôm nay bắt đáy kịp T+ cho nhịp hồi, sau đó tính tiếp.

9 Likes

Có một câu Nam muốn nói, người lạc quan hầu hết sẽ thành công và hạnh phúc, còn người bi quan thường sẽ thất bại trong mọi thứ, tiền bạc, tình cảm, sức khỏe. Cho dù đang ở tận cùng nỗi đau cũng hãy lạc quan, tương lai tươi sáng đang đón chờ phía trước, sai sửa chửa đẻ, không mắc lại sai lầm là được.

24 Likes

Em cảm ơn Anh nhiều

3 Likes

Hôm nay bác có tâm sự gì ạ? Bác bắt đáy chưa ạ?

1 Likes

Cụ hỏi câu như ếch vậy? Cụ BN bắn tỉa đấy. Người ta ăn ỵ hơn năm rồi mà mấy thành phần lúc lên vùng rủi ro k cảnh báo, lúc sụp thì nổi tăm bốc phét.

4 Likes