Đoản khúc cuộc đời

Đoạn này đánh rát quá mức tưởng tượng rồi anh Nam. Em kỳ vọng nhịp chỉnh này cùng lắm quanh 1160, tạo nền để có lực lên lại 1k3. Mà mới đoạn đầu sóng chỉnh nó đánh như thế này, còn chưa có 1 sóng hồi ra hồn. Em e là 1k1 chưa chắc giữ được.
Lái Việt vẫn vậy, đánh rất sốc và tàn bạo.

2 Likes

Cụ đọc, liệu cụ BN có bắt đáy k?

3 Likes

biết cụ nói ai luôn =)))))))))

4 Likes

Ai đó cụ ơi. Để biết còn tránh với nào.:smiley:

2 Likes

tinh ý là thấy liền cụ ạ :grin: :+1: :+1: :+1:
anw chuẩn bị bật mode tàu ngầm săn hàng thôi cụ

2 Likes

Nam không lướt nên không bắt và chưa xem kỹ thuật mã đang nắm giữ. Nam không có tâm sự gì cả. Nam động viên mọi người vậy thôi.

6 Likes

E Hiểu được tâm hự của bác rồi nhé.:joy:

1 Likes

Đấy là chuyện bình thường trong Uptrend Cycle. Khi đó thời gian chỉnh nhanh, sốc để tăng thời gian sóng lên cho mọi người nghi ngờ, trade loạn xạ kiếm phí giao dịch, cắt lỗ, margin… Đầu tư mã cơ bản thì cứ hợp lý, rẻ thì gom, vượt quá giới hạn thì bán dần. PE index đã về khu vực 15.5 và quý 1/2024 sẽ làm nó hạ nhiệt hơn và không có sự cố gì thì Index sẽ dần hồi phục. VN20Y cũng đến đoạn có thể chỉnh tạo tiền đề cho Index hồi phục.

12 Likes

Sau nhiều lần thấy sàn la liệt thì dạo này thấy TT giảm vậy cũng không bất ngờ, chai lỳ cảm xúc luôn rồi anh

4 Likes

Cái tội điếc ko sợ súng Anh. Ham chút lợi nhỏ, mất cả thành quả, vào các mã ko am hiểu, ít tiền mà ôm nhiều mã. Sai vì bắt dao rơi, sai vì tham vs phân bổ tiền ko hợp lý(này sai nhất)…em ko biết gì về chứng. Em nói thật, A đừng buồn cười. 14thang trước em đi NH, bị TCB dụ dỗ mua chứng quyền j đó…phải cài cái TBS mới mua dc, e cài mà ko mua. Lại thấy có ck trong đó, thành ra tự ■■■ mò các kiểu_ mò ra cái F này đi dọc chùa các bài viết của A vs các AChi khác, em chưa tham gia zoom nào cả. Em nói hơi dài do quanh e ko có ai hiểu về cái này cả, chỉ biết lên F đọc các chia sẻ của mọi người. Lần này lõm hết lời của 3thang nhưng e ko hoảng sợ như năm trước, mọi thứ không quá xấu vậy ko có lý do j mà thị trường giảm quá sâu dc :blush::blush::blush:

6 Likes

Về VN chưa em? Za.lo của anh bị bọn … … vô hiệu hóa không liên lạc với ai được.

3 Likes

Bà con trồng cấy vẫn bị thương lái ép giá đó, bà con không bán và không có phương tiện bảo quản thì sẽ thiệt hại. Đầu tư chọn mã không tốt thì giống như bà con vậy, chọn mã tốt, cơ bản thì không sợ ôi thiu. Còn lựa chọn thời điểm vào, gom thì đó cách để tối ưu giá đầu vào, nâng cao hiệu quả đầu ra. Không tối ưu được giá vào thì mất thời gian chờ đợi hơn thôi. Tiền ít thì nên chọn hai ba ngành, mỗi ngành một mã là nhiều rồi. Quỹ, tổ chức người ta nhiều tiền mới phải sử dụng danh mục lớn vì tính thanh khoản chứ không phải là không để trứng trong một giỏ. Chứng khoán là một tài sản rủi ro, muốn không để trứng trong một giỏ thì sử dụng kênh đầu tư khác như trái phiếu chính phủ, tiết kiệm, vàng, bất động sản, đô la,…

4 Likes

Dạ e vẫn bên này a ơi. E cũng kiếm cách liên lạc với a nhưng không đươc
E mới gia hạn visa 3 năm nữa, tháng 7 e cưới vợ, hay a Nam vào ăn cưới e rồi sẵn đi du lịch luôn, hehe.
Hôm trước bàn với a mua nhà nhưng e chuyển sang mua đất rồi

3 Likes

nhờ anh @Bạch_nam xem giúp em 2 mã VSC và IDI với ạ.
Em cám ơn anh, chúc anh cuối tuần vui vẻ!

1 Likes

nhờ anh @Bạch_nam xem giúp em 2 mã VSC và IDI với ạ.
Em cám ơn anh, chúc anh cuối tuần vui vẻ!

3 Likes

vsc bác tìm lại tôi mới thấy anam nx tháng 3

3 Likes

đây bác vsc

6 Likes

IDI:

1 Likes

Hay là tạo 1 cái mới đi anh

3 Likes

Em chào anh ạ. lâu lắm mới thấy a quay lại. E nhờ anh xem dùm em mã ASM với

1 Likes