Đoản khúc cuộc đời

Cảm ơn những nhận định giúp của Bác để theo dõi.

2 Likes

nhờ add nhận định giúp mã TCH. tks

2 Likes

Có nút chặn đeo bám rồi mọi người nhé . Bấm vào nick muốn chặn

3 Likes

Cơ bản đạt mục tiêu, đánh sóng hơi rủi ro.
Bản vẽ cũ:

Bản vẽ mới:

4 Likes

tks add

nhờ add nhận định giúp VNI, hình như sắp ra tin xấu

3 Likes

Ra tin gì mà xấu? Câu chuyện đẽo cày giữa đường chắc ai cũng từng học, đọc, nghe. Nếu nó trùng thì xác suất trùng hợp. Chứng dựa trên kỹ thuật, đã dựa trên kỹ thuật thì tuân thủ kỷ luật. Chứng dựa trên FA, đã dựa trên FA thì vùng rủi ro, vùng hợp lý, vùng rẻ, cứ thế mà chiến/ đình chiến với kế hoạch phù hợp phương pháp. EMA/SMA khung Day đang ở khu 1180, quan sát ở khu đó. Sóng di chuyển thì có kịch bản rồi, nó hiện tại đang di chuyển theo kịch bản đỏ bản vẽ mới, nét xanh bản vẽ cũ (fail hay không thì chưa xác nhận).

15 Likes

Anh Nam cho em hỏi với cấu trúc sóng anh vẽ, vnindex đang đi sóng 4 đúng ko anh?

4 Likes

Đó là một trường hợp sóng tăng đi dạng Diagonal I-II-III-IV-V. Khi đó sóng V sẽ có mục tiêu tối thiểu chạm trenline đỏ (nối đỉnh I với đỉnh III). Khi xác định đáy IV, nối đáy II với IV tạo trendline và sóng V có thể chạm đến trendline trên song song (nét phác họa cam). Trường hợp hai là cấu trúc sóng ABC xanh biển. Khi C phát triển lớn hơn thì có thể xem xét A là nhịp sóng một, B là nhịp sóng hai trong bộ sóng tăng 5 sóng. Khi đó, nhịp III sẽ biến thành sóng một trong sóng ba, sóng IV biến thành sóng hai trong sóng ba. Từng trường hợp đo mức fibo để đánh giá hướng sóng di chuyển.

7 Likes

A Nam ơi CEO, MBB, VHM bản vẽ có update thêm gì mới không a

Không có gì thay đổi cả, mới vẽ đã cập nhật thì khác gì đánh sóng T+1.5, nếu vậy hãy xem chỉ báo, có tín hiệu thì vào, cần gì bản vẽ biểu đồ. VHM thì quan điểm đầu tư dài dài chút, khi đó thủng khu 37-38k mới đi hướng xấu, còn lại vẫn đang hướng lên các mục tiêu bên trên.

4 Likes

Dạ em cám ơn ạ.

2 Likes

@Bach_Nam, NVL nay thủng 15.75, dự báo giúp xu hướng tiếp theo. Thanks.

2 Likes

Theo đỏ hoặc xanh lá, box đánh dấu 14-14.9k là tiệm cận trendline, cận quá không vẽ nét đỏ xuống lên. Trường hợp xấu là thủng đáy 10k có mục tiêu 8.1-5.6k, xác suất thấp.

3 Likes

Nhờ Anh Bạch Nam update giúp chart của MWG ạ. cảm ơn Anh

2 Likes

Em tham khảo cái này.

2 Likes

A Nam thức muộn vậy ạ? Chúc a ngày mai nghỉ lễ vui vẻ

2 Likes

image
Anh Nam ơi theo chart này thì hiện tại CEO theo đường màu xanh dương hả anh?

1 Likes

BCM gãy trend tăng rồi, nhờ Bach Nam cập nhật lại chart giúp mình nhé :smiley:

3 Likes

mình cũng vào 1 ít mã này. trụ mà giảm mạnh gớm 30% từ đỉnh rồi hy vọng sắp tới hồi mạnh

2 Likes