Đoản khúc cuộc đời

Anh hỗ trợ nhiều người rồi công việc của anh nữa, trong khi đó bản thân mỗi người có thời gian mà cứ bắt anh đi tìm hộ (bưng cơm vào miệng nữa). Không có hãy hỏi hoặc cần tham khảo, cập nhật gì khác thì hỏi.

8 Likes

Hi vọng hôm nay có thể tạo đáy thứ 1 ở đây anh Nam nhỉ. Nhìn mong manh quá anh. Mai quay đầu đi lên lại là đẹp, chứ thủng nữa thì chưa có đc đáy 1 nữa.

Nghỉ lễ dài gần như Tết nên tâm lý đánh sóng nó vậy. Chiến lược an toàn, hay rủi ro là do mỗi người lựa chọn, đừng lựa chọn và hủy lựa chọn ngay tức khắc, diễn biến nó không nhanh như vậy, khi đó chỉ mang tiền cúng cho người quyết định cuộc chơi và phí thuế, mình phải làm chủ cuộc chơi vì bàn tay, khối óc là của mình chứ không nên cuốn theo người khác. Nhận thấy rủi ro thì đánh ít, nhận thấy cơ hội thì gia tăng,…

24 Likes

Câu hỏi này em đã hỏi một lần và được bác Huong duong (lúc đó anh Nam chưa quay lại) giải đáp. Dựa thêm vào kênh xu hướng nữa để dự đoán xác suất nha bác. Anh Nam từng nhắc tới sử dụng replay để coi lại quá khứ nữa. Bác sử dụng thêm đi cũng giúp ích được nhiều lắm.

2 Likes

Phải nói là các công cụ của bác chủ cực kỳ có ích ạ. Em xem chỉ số khung tuần chỉ về 1173 là em không dám bắt đáy trên 1200. Các công cụ khác của bác chủ giúp ích rất nhiều ạ. Em chỉ mong bác chủ cho cái em gạ mà bác chủ không trả lời. Em biết bác chủ chỉ cho cách đánh và công cụ xác suất trên 90% nhưng em vẫn muốn xin ạ.

4 Likes

Hì. Chắc anh Nam chưa sẵn sàng chia sẻ công cụ đó thôi bác. Vì nó cũng hơi nhạy cảm bác ạ. Trước em có hỏi về PS hay FX anh ấy cũng khuyên em ko giỏi thì ko nên trade. Nó ảnh hưởng cảm xúc nhiều, nhất là với người non kinh nghiệm, tâm lý kém, dễ bào mòn tài khoản.

1 Likes

Bài học đây, cụ BN thg hại chỉ cho 2 tháng rủi ro thấp luôn có lãi, xa cụ thì lỗ lòi mắt.
image

3 Likes

Em thấy tâm lí quan trọng cực kì luôn. Công cụ anh Nam đã chỉ gần như là hết rồi. Mà quan trọng vẫn là tâm lí và cách xử lí vốn, chốt lãi vùng cao,…Thông tin nhiễu nhiều ko lọc thì lại quên hết mục tiêu ban đầu. :joy:

2 Likes

Rất thấm thía
“Mình làm chủ cuộc chơi vì bàn tay, khối óc là của mình…”
Em cảm ơn anh ạ!!!

2 Likes

Như vậy DIG có khả năng giao dịch và rung lắc quanh biên cận dưới 25 26, cận trên 29.1, về cận dưới và bật lên lại

Cho thì cho được nhưng không muốn cho tất cả và cũng không khuyến khích đánh sóng ngắn quá, nó làm cho nhiễu loạn tinh thần và có thể gây hậu quả tồi tệ. Nghiên cứu học cách đầu tư bài bản cho nhàn cái đầu. Đánh T0 đúng là có lợi thế thật nhưng hay bị thao túng tâm lý dẫn đến lợi thế T0 thành ra hạn chế chết người.

15 Likes

Chủ yếu là lòng tham của con người, mỗi năm cứ muốn nhân nhiều lần tài khoản cơ. Doanh nghiệp làm ăn quần quật cả năm lãi 5-20% mà đánh cổ cứ muốn lãi 200-300% trong thời gian ngắn, không có chuyện dễ dàng như vậy. Chứng khoán là mỏ vàng lộ thiên nhưng hãy kiên nhẫn chờ mua, chờ bán trong chu kỳ lên xuống hoặc dùng cách thu lãi dần, gom dần mà Nam đã chia sẻ, ăn ít hơn nhưng an toàn hơn, mỡ nó rán nó làm cho tâm lý thoải mái, công việc chính và tình cảm gia đình không bị ảnh hưởng.

28 Likes

@Bach_nam Vâng. Vậy nên số người chiến thắng mang lãi về rất ít. Còn lại đa số là tâm lý muốn x2 x3 tài khoản trong 1 năm. Em thấy anh dặn nhiều lần đánh sóng vùng cao thì nên chốt non thôi. vừa rồi em cũng chưa kịp chốt hết vì đi công tác bên Thái. Lần nào em đi đâu cũng có biến anh ạ huhu. Lúc sáng thấy ổn ổn. Xong chiều đáp sân bay mở ra hết “hồn”. Nhưng em cũng nghe cách a chỉ lên vùng cao thì chốt bớt lãi nên hiện giờ vẫn ổn. tiền vẫn còn để có thể chọn mua vào tiếp. Còn nữa là nên đặt thêm lệnh stoploss. Khoản này thì đợt này e phải tìm hiểu để đi đâu k để ý có thể đặt lệnh chặn lãi hoặc cutloss.

1 Likes

Thành quả của e học theo a Nam hè hè

6 Likes

Giỏi nha :+1:

1 Likes

Bác đỉnh quá.

Em gửi email cho bác rồi ạ, em chụp hình em đăng nhập trên F247 cho bác để xác minh chính em ạ, em thề không chia sẻ, không làm thương mại khi chưa được phép của bác. Nếu em sai lời thề, em và người thân sẽ chịu sự nhân quả. Bác chia sẻ cho em nhá. Bác cứ phát trực tiếp ạ, đêm em làm việc thì xem ạ.

2 Likes

Ông bạn này vòi vĩnh nhiều quạ :smiley:

1 Likes

wow. Chúc mừng bác ạ. Thành quả hơn mong đợi của em rất nhiều luôn. Em chỉ mong tầm 30%/ năm mà vẫn chưa làm được.

1 Likes

Mấy ngày nghỉ Nam biên soạn xong gửi cho.

12 Likes