Đoản khúc cuộc đời

nhiều người buồn theo bác à

Nam không hiểu ý nghĩa? Cố gắng nói có ý nghĩa, đừng cẩu thả quá trong việc nói chuyện.

5 Likes

Sorry Bác, ý em cũng mong muốn được bác chia sẽ và giúp đỡ !

1 Likes

@MrThao @MrThao Đợt trước nói về PS, FX mà a Nam phải ngưng xuất hiện 1 thời gian thì sao mà công khai chia sẻ trên này được hả bác? PS nhạy cảm. Theo dõi thì thấy bác woodpecker ham học hỏi và có xin riêng thì a Nam chia sẻ cho bác ấy thôi mà bác. E trước là người hỏi về PS và FX vì muốn kiếm tiền nhanh đây. Mà e thấy cũng k có gì buồn cả. Mình chưa đủ trình độ nên chưa dám hỏi. Ăn chắc mặc bền đã bác ạ

5 Likes

Em từng dành hơn 2 năm ăn rồi trade FX và coin. Thời gian đầu mất mát khá nhiều để học hỏi, sau dần hiệu suất ổn định hơn nhưng cuối cùng từ bỏ. Tốn thời gian, công sức và độ căng thẳng cao hơn CK dù nếu làm tốt thì lãi hơn khá nhiều. Cuộc chơi của 3% hoặc thấp hơn. A Nam test thành công ở khung 2p thì trình cao quá ạ

4 Likes

Tiện em phiền anh Nam đánh giá giúp em ESSO của Euronext với ạ. E mua giá 45 mà sau 6 tháng đã đạt target 5 năm rồi. Theo khung tuần tháng thì anh đánh giá em tiếp tục ôm lâu hơn được không ạ. Thanks anh nhiều. Chúc anh nhiều sức khoẻ !

1 Likes

Xét về khối lượng thì nó đang có dấu hiệu phân phối và chịu áp lực bán. Xác suất cũng chỉ xuống điều chỉnh xác suất cao. Sóng thì nó đang ở sóng 5 (dạng mở rộng và có mở rộng tiếp không thì xem xét nội tại).

2 Likes

nhờ add xem giúp mã VGI. tks

2 Likes

Nó đã đi quá giá trị nội tại nhiều, nên cẩn thận, khung tuần phân kỳ âm lần đầu, liệu có lần thứ hai không? Hay là sẽ bẫy bắt đáy? Khối lượng đã thu hẹp đáng kể giữa lượng mua và bán nên rủi ro, có nghĩa người tham gia ít, lượng phân phối cơ bản hết.

9 Likes

Nhờ anh Nam xem giúp em chart XAUUSD nhé ạ.

1 Likes

Rủi ro rồi đúng ko a Nam

2 Likes

Trong nguy có cơ, trong cơ có nguy, cơ bản năm nay bầu tổng thống Mỹ, sẽ khó có biến động lớn về địa chính trị, đó là dự đoán. Kinh tế thì chưa có nguy cơ gì lớn.

8 Likes

Dạ e cám ơn a

Ổn định để VN còn có cơ hội phất lên a nhỉ kkk

1 Likes

Nhờ Anh Nam xem giúp em chart LCG ạ

1 Likes

Em tham khảo cái này:

5 Likes

Nhờ a nam xem giúp chart hhv và hpg

Em tham khảo: HHV kết quả quý 1 khá tốt nhưng nó lại không đi theo dự định, hình cập nhật như dưới. Nét đen, đỏ cập nhật, còn lại là nét cũ.

HPG: Sóng năm của nó có thể vẫn còn và xác suất nhỉnh hơn chút là sẽ có đỉnh mới.

6 Likes

Sử dụng Margin không quăng để đó được, bị call thì thiệt hại, nếu chỉ dùng vốn của mình và/hoặc lượng margin đủ đảm bảo an toàn thì được. Mã cơ bản thì không lo gì.

5 Likes

Em thấy trên kênh @TristanBachNam anh có chỉ báo Trade Backtest, anh cho em xin code tham khảo được ko ah, tks anh

1 Likes