Đoản khúc cuộc đời

Anh để ở mục Cộng đồng. Các chỉ báo khi có lỗi thì có thể vào đó lấy key hoặc hỏi.

3 Likes

Tks anh nhiều

2 Likes

A có cập nhật lại VNI theo không a? Có thể đi sóng chỉnh 4 xong đang đi sóng 5 của nhịp tăng sóng 3 lớn đầu tiên ko a?

1 Likes

Đường đỏ chỉnh sóng IV lên sóng V chưa fail. Chỉnh về khu 117x lệch mấy điểm. PE index đang cập nhật kết quả quý 1 đã về khu 15-15.2, làm hạ nhiệt chỉ số, kết quả tiếp tục ra có thể làm hạ nhiệt hơn. Đánh sóng nên chọn mã chiết khấu tốt hoặc còn biên lợi nhuận tốt, có dòng tiền thì hạn chế được rủi ro nếu có.

5 Likes

Sóng ba em nói là trường hợp tích cực, đánh sóng không nhìn xa quá, nó làm cho trader không quyết đoán.

3 Likes

Nhờ anh Nam xem giúp em TNG với, tình hình kinh doanh khá tốt mà giá cổ chưa thấy tăng trưởng mấy

1 Likes

Tình hình 2023 kém so với năm 2022 đấy chứ? Dưới 17k bắt đầu rẻ. SóngV xác suất còn nhỉnh hơn chút, còn nếu nó xuống thì dưới 17k gom cho dài hạn.

7 Likes

dạ cảm ơn anh, em thấy doanh thu 2023 tăng so với 2022 tuy nhiên lợi nhuận lại giảm, giá vốn tăng làm biên lợi nhuận giảm xuống

anh Nam ơi cho em xin chart DPM và cập nhật LHG với ạ

1 Likes

DPM: Phải về dưới 24k mới gom cầm dài được với những diễn biến nội tại hơn một năm qua, còn cơ hội hay rủi ro phát sinh thì phải theo dõi những yếu tố tác động đến đầu vào ra của nó.

LHG: Cơ bản đạt mục tiêu thấp ở bản vẽ cũ, còn một mục tiêu nữa nhưng cần đánh giá thêm tại sao kết quả quý 1 lại không tốt lắm?

3 Likes

LHG quý 1 giảm do doanh thu cho thuê đất kcn giảm. Chuẩn bị xin làm thêm dự án Tân Lập nữa nên cần huy động vốn. Lượng cổ phiếu theo em biết thì hiện tại nhóm ngoại đang cầm nhiều anh ạ. Nếu họ xả mạnh cũng làm tác động đến giá cổ phiếu.

2 Likes

hihi. quên mất. E cảm ơn anh nha. e đang cầm DPM giá hiện tại. Chắc chỉ kì vọng sóng tới này xem giá ure có tăng ko ạ. Sau chắc em gom dài giá mục tiêu dưới 24.

1 Likes

Em gạ được bác chủ chia sẻ phương pháp của bác chủ, bác chủ nói chia sẻ hai ngày cuối tuần. Bác nào quan tâm vào tải cài script ạ.

8 Likes

Bạn cho hỏi vào đâu để tải vậy ạ?

Bác vào phần bình luận, cái bác chủ chia sẻ cũ ở mục cộng đồng ạ.

9 Likes

Chào Nam, bạn đánh giá giúp mình cổ phiếu DIG, điểm vào và có nên nắm giữ lâu dài không? Cảm ơn Nam

2 Likes

Điểm vào đánh sóng thì tùy mỗi người thôi ạ, hiện tại không có điểm vào. Điểm vào an toàn khi đánh sóng thì quan sát khu 20-22k. Khi đó xác suất có lợi nhuận là cao. Còn lại ở phía trên thì rủi ro cao hơn. Bất động sản là tài sản an toàn, cổ phiếu bất động sản hay cổ phiếu nói chung là tài sản rủi ro. Ở Việt Nam, doanh nghiệp bất động sản đa số để đánh sóng chứ không phù hợp nắm giữ đầu tư dài hạn, chu kỳ nó dài, vốn và chi phí lớn, rủi ro cao và lợi nhuận nhà đầu nắm giữ lâu dài gần như không có. Các vấn đề khác không tiện nói.

Hình giải thích bản vẽ cũ ở comment bên dưới: Hiện tại áp lực bán đã giảm bớt so với hai tuần vừa qua (tính ra khoảng 1 tuần vì nghỉ lễ), vì vậy, quanh khu vực trendline có thể có nhịp hồi, thuận lợi hơn thì vượt đỉnh vừa rồi tiến đến mục tiêu đánh dấu mới đi vào sóng chỉnh (II) tím (phác họa với mức fibo giả định và cấu trúc volume profile hiện tại).

8 Likes

Cảm ơn bạn

2 Likes

@Bach_nam bác Nam vừa phân tích tốt vừa code tốt quá.

Mình cũng dân code rồi qua chứng nên cũng có code pinescript.

Nên khi nào có dịp xin được giao lưu với bác.

5 Likes

tradingview free không dùng được khung 2 phút :joy: :joy:

1 Likes