Đoản khúc cuộc đời

Bác giao dịch phái sinh, Fx ạ? Mà bác giao dịch phái sinh, Fx cần tài khoản mất phí và mua dữ liệu thời gian thực chứ. Bác giao dịch cổ phiếu làm sao sử dụng được thời gian 2 phút? Bác phải tìm dữ liệu ở khung thời gian cao hơn ạ. Bác lần mò thay đổi dữ liệu đầu vào ở các mục bác chủ cài sẵn cho từng khung thời gian, bác sẽ thấy rất hữu ích.

2 Likes

Em là dân ăn sẵn ạ.

Mình không chơi ps và coin, thấy bác chủ chia sẻ script nên vào tham khảo thôi.
mình thời gian không nhiều nên chủ yếu tìm cổ phiếu để mua cầm dài thôi.

2 Likes

Kg anh Nam xem giúp em 2 mã HAX và SKG

1 Likes

SKG: Chưa cần cập nhật.

HAX: Xác suất đang đi đường đen cao hơn.

1 Likes

Em xem diễn biến giá của TPB y như anh vẽ từ tháng 11 năm ngoái. Anh cho em hỏi sơ về kiến thức anh dùng để vẽ cấu trúc sóng như vậy được không ạ. em sẽ tham khảo nghiên cứu thêm. Thanks anh nhiều.

1 Likes

Thị trường này nên mua hay bán? mua sợ bị úp, bán sợ mất hàng. haha , theo ae thì làm sao đây

1 Likes

Bác chủ có nhiều cái tính chính xác mục tiêu lắm ạ, em cũng tìm hiểu nhưng chưa hiểu cách của bác chủ. Em lưu lại rất nhiều hình ảnh của bác chủ để theo dõi học hỏi. Trường hợp của mã AAA là một ví dụ điển hình.

4 Likes

Em cảm ơn Anh ạ

4 Likes

Cơ sở là sóng Elliott, hành động giá, nến, các chỉ báo cơ bản (MACD, RSI, Stoch, Willy) và kinh nghiệm chính chiến. Sau đó tổng hợp lại viết phương pháp cốt lõi cho mình rồi viết script cho phương pháp để xử lý bán tự động (rút ngắn thời gian, bán tự động vì script không thể viết hoàn hảo được do trình độ, hạn chế của lập trình nên phải xử lý thủ công sau cùng). Các vấn đề cơ bản đã chia sẻ tất tần tật, chỉ còn lại phương pháp cốt lõi giống như các khẩu hiệu “… gia truyền” không thể chia sẻ, nếu chia sẻ thì chắc chắn lòng tham, ích kỷ của con người là không thể lường được. Nó tương tự như tin bạn mất vợ đêm nằm co.

15 Likes

Nhờ a Nam xem hộ em mã ACV, mục tieu bao nhiêu anh?

1 Likes

Vâng. Cảm ơn anh chia sẻ ạ.

1 Likes

Lịch sử thì thường đến 100-104k chỉnh (biên lợi nhuận không nhiều), hưng phấn nhất là lên 11x.k (rủi ro cao). Nếu đầu tư dài hạn thì thời gian hoàn vốn quá lâu, không phù hợp khi nó giữ ở nền cao mấy năm qua.

1 Likes

nếu âm thầm để lãi suất thị trường (huy động, liên ngân hàng) tăng khả năng sẽ tác động ít hơn. Hiện tại, SBV đang đi theo hướng mở lãi suất thị trường trước và động thái tiếp theo chúng cần sẽ theo dõi kỹ.

cám ơn anh Nam.

2 Likes

Nhờ a Nam vẽ giúp e con coin ETH. cám ơn a!

1 Likes

Em tham khảo cái này: Quan sát nếu breakup trendline đen phía trên đánh dấu vòng tròn màu đỏ.

5 Likes

Anh Nam xem giúp em 2 mã: TMB và TDN. Em cảm ơn anh nhiều!

1 Likes

Em tham khảo:

4 Likes

A Nam cho e hỏi KBC van còn áp dụng đường xanh lá không anh?
e cảm ơn

1 Likes