Đoản khúc cuộc đời

Lâu nay e ít tham gia thị trường lắm anh. Vào xem chart của a, thấy giá rẻ với về vùng gôm thì gôm, k có giá đẹp thì đi ra. E đánh nhiều nhất là 2 mã, dễ đi vốn với quản lý
Script e tự build đánh cơ bản Trendline, order block, macd, rsi, volume profile để đánh dài.

7 Likes

Đọc những dòng này lại ước gì những ngày mới vô TTCK biết tới a thì đỡ biếu tiền cá mập. Nhưng nghĩ lại hồi đó gà mờ, đọc những dòng này có khi lại nghĩ ông này luyên thuyên vì trình độ kém thì sao hiểu những gì chia sẻ của bậc cao nhân :sweat_smile:

Em còn nhớ những ngày trade coin fx, ngày ngồi liên tục 8h-10h, trade nến 5p-15p. Được 6 tháng nav cũng phải thêm 50%, đánh đổi lại mắt mờ phải đeo kính cận, chân tay yếu, lưng đau vì ngồi nhiều. Tiền bạc đánh đổi sức khoẻ là đây chứ đâu a nhỉ ? Từ đó trở đi e trade mỗi chart tuần và tháng, target cứ hơn lãi bank + lạm phát là đủ hài lòng hihi

À hình như a Nam có thú vui chơi cây cảnh hoa phải không ạ ?

5 Likes

Nam trồng hoa và rau nhiều thôi chứ cây cảnh thì không có mấy. Vợ thích hoa nên mỗi tuần cắm vài loại thay đổi.

8 Likes

Cuộc sống của anh chị chắc hẳn đang ở trạng thái cân bằng giữa tiền bạc, tình yêu, gia đình và sức khoẻ. Em cũng chỉ mong sớm đạt mục tiêu tài chính để rồi có vườn hoa, luống rau để sống một đời thư thả :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Ah mà a Nam học FA từ nguồn nào vậy ạ? E còn quá kém mảng này. Gần đây e nghiên cứu FA con TNH, tiềm năng cao mà thấy cũng nhức đầu để hiểu sâu về doanh nghiệp.

1 Likes

Đừng đợi đến khi đủ, Kiss while your lips are still red, không phải là mượn lời bài hát mà mượn tiêu đề. Không phải cứ chú trọng vào công việc là kiếm được tiền. Cân bằng cuộc sống tốt thì khả năng kiếm tiền sẽ tốt hơn.

7 Likes

Anh đầu tư dài mã nào thì sẽ đi nơi doanh nghiệp đó báo cáo về nghiên cứu. Nguồn từ công ty tài chính thì anh chưa mua lần nào.

3 Likes

Nói về học mảng FA thì anh chủ yếu đọc kiến thức cơ bản liên quan đến chứng khoán, xây dựng định giá trên kiến thức anh học được. Anh đọc nhiều tài liệu nghiên cứu của các chuyên gia trên các tạp chí. Mấy trang anh hay đọc.
https://www.aimspress.com/

8 Likes

That’s so true. văn hoá Á Đông chúng ta đa phần sinh ra và lớn lên luôn bị xu hướng lấy tiền bạc làm mục tiêu cốt lõi nên thay đổi không hề dễ. Em cũng hướng tới cân bằng cuộc sống, kiếm tiền là cần thiết, nhưng chắc chắn không phải mục tiêu sống. :smiling_face_with_three_hearts:

3 Likes

Tiêu đề và bài hát này hay, chúc a Nam cuối tuần vui vẻ.

2 Likes

Bác chủ phím chuẩn quá ạ. Em mua đúng tỉ lệ nhỏ, hôm nay được 4% rồi ạ, mai hàng về chắc ổn bác chủ ạ.

4 Likes

Em được lên sóng này các bác:

3 Likes

Cụ ăn món j vậy?

Em chén món nhựa ạ, món mà bác chủ nhận định đỉnh, đáy như lái ạ. Hôm nay tự nhiên tổ lái cho em hơn 6% ạ, em chốt ngay.

3 Likes

A Nam xem giúp e view CNG hiện tại có vượt được vòng tròn giá 35.4 ko a

1 Likes

Xu hướng ngắn hạn không tốt lắm và cần quan sát không thủng 32k mới có thể hồi lên nhưng cơ bản xác suất nhỏ đi, cần vượt qua vòng tròn đỏ mới có thể nối tiếp đường xanh biển. Nội tại quý 1 không ổn lắm và Nam chưa có thời gian xem tại sao, cần xem xét thêm để đánh giá.

2 Likes

Tks a Nam nha

1 Likes

Nhờ a xem dùm e mã BCG với ạ

3 Likes

Công cụ của bác đỉnh thật ạ, bác còn đỉnh hơn. Em chưa tìm được cách thức của bác tính toán tại sao về đấy lại lên được mục tiêu bác dự đoán. Sau đó công cụ xác suất cũng chỉ lên như vậy. Thật tài tình mà em chưa tìm ra được sau nhiều tháng em nghiên cứu công cụ của bác.

3 Likes

Em cảm ơn anh Nam

1 Likes