Đốm sáng

Chuẩn e :beer:

2 Likes

Cảm ơn anh động viên, em chém gió tí ấy mà. :sweat_smile:

2 Likes

A thấy e phân tích hay,rất hợp tình hợp lý.Mấy e F0 phải đọc những bài e phân tích để vỡ ra nhiều điều .Còn anh mới là tếu táo và chém gió e ah. :joy:

2 Likes

Anh là theo kiểu túy quyền. Thâm hậu lắm nên cần phải có nội công tốt mới thấm ạ.

4 Likes

Há há,ngày nào cũng uống đôi khi mệt e ạ,nhưng o uống thấy thiếu thiếu cái gì đó??? Nghiện rồi chăng??? :joy:

2 Likes

Em cũng học theo các bô lão, ngày làm ba quai để bồi bổ sức khỏe, anh nên uống điều độ thì sẽ tốt ạ. Văn thơ lai láng, tinh thần sảng khoái, sức khỏe dồi dào.

Em hay uống rượu ngâm đỗ đen.

5 Likes

Oh rượu này lạ quá, e cho anh bài ngâm và công dụng được o?? A cám ơn e

1 Likes

Đỗ đen đem sao lên, sau đó ngâm rượu nặng, khoảng hơn 3 tháng thì anh bắt đầu thưởng thức ạ. 1 cân đỗ đen sao lên thì có thể ngâm với 5 lít rượu, anh đổ 2 lần là bỏ bã được, làm mẻ mới. Rượu thì em hay dùng rượu quê tự nấu men lá, lấy rượu chất, không chàm, khoảng 50 độ.

5 Likes

Anh thấy chị Thu like chưa? vậy là anh biết công dụng chính nhé! Em nói cho vui vậy thôi, nó có nhiều công dụng khác nữa, và phù hợp cho người trung niên và cao tuổi.

4 Likes

Em cứ tưởng rượu chuối hột chỉ có tác dụng chữa bệnh gout là chủ yếu ạ? Hình như còn cả dạ dạy nữa ạ.

1 Likes

Cám ơn e nhiều lắm,để a làm thử,mấy hôm trước dịch cũng có chị bà con cho đậu đen nhiều nhưng ít ăn nên anh phải đem phơi.Rượu 50 độ thì anh có vì anh thường ngâm chuối hột.

2 Likes

Ok e,nếu công dụng mà chị em phụ nữ like thì là nhất rồi .Uống chừng mực thì ok vì anh nghe cao nhân có nói :Rượu là một chất lỏng ko màu, có mùi, có vị… Uống xong sẽ xảy ra 1 số hiện tượng hóa học như kết tủa bạo lực và bay hơi nhân cách. :joy:

7 Likes

Chữa nhiều thứ khó nói lắm e, a xấu hổ quá :joy:

1 Likes

Hihi, anh làm em bật cười

Hqua em đặt 47 nhg nó chỉ xuống đến 47.5, cũng tiếc bảo sao ko đặt 47.5 cho khớp luôn nhg nghĩ lại như thế lại vi phạm nguyên tắc.

1 Likes

Em bổ sung thêm tính chất hóa học là thăng hoa cảm xúc nữa anh ạ!

2 Likes

Rượu này e mới thử 1 lần của chú cùng cty. Ngon vs lạ.

1 Likes

:rofl: cô giáo nói thì chắc chuẩn sgk

1 Likes

C miss đi đâu cả ngày e k thấy🤣

Đây đây :laughing:
Chị bận nhưng vẫn thi thoảng vào ngó mà