Đốm sáng

Đôi khi ta áp dụng bài: Cung cầu ngược :sunglasses: tư duy đối lâpk:))

Chơi lại bài tát ao. Như tháng 7 thì thậc sự khó chịu và ai sợ ở ngoài đứng nhìn ngay. Nhưng chính sau 14/7 thì số tiền kiếm được lại nhìu hơn trước đó là bt. Khi họ chọn dc đúng CP: 1274-125,-122x .

Hay quá a Ạ! :star:

Bđs như người khổng lồ thiếu máu! K hiểu sao các bạn cứ múc được. Chắc bạn là tin nội bộ:))) or bạn mua ở vùng giá cực thấp… hoặc bạn giống tôi “người chơi hệ tâm linh😅”

3 Likes

Tôi tổng hợp những mã đã định giá cho bản thân hoặc định giá hộ người khác. Vì vậy, nó chỉ mang tính tham khảo cho mọi người, nếu mọi người nghiên cứu thì phải nghiên cứu kỹ doanh nghiệp, xem có những rủi ro hay những lợi thế gì,…

Những mã cho bản thân tôi: DRC, PLC, QNS đều đã đến ngưỡng mục tiêu (ngưỡng rủi ro). Nếu chỉnh sâu thì có thể phân bổ dần dần, vì nó là những mã đầu tư công (trung hạn 2021-2025 tốt) hoặc ngành mía đường (trung hạn ổn). Trong mấy mã thì tôi chỉ vào QNS như đã chia sẻ.

Các mã khác như CTG, MBB, TPB, HPG cũng được tôi đánh giá cao khi nghiên cứu hộ. Một số mã khác trong danh sách cũng khá ổn, tôi chưa nghiên cứu sâu những mã đó.

123

19 Likes

Các thống kê của bác rất hay và bổ ích.Tks

3 Likes

Cảm ơn bác, em 8x thôi ạ.

6 Likes

Ah thế thì gọi bằng e cho thân mật :joy:

3 Likes

thế chú cũng bằng em cho thân mật nhé

1 Likes

em gọi cụ bằng cụ cho mật thân nhé

1 Likes

Bài học ở chủ đề cũ, không biết mọi người nhớ không? Tôi nhắc lại một chút, hãy đọc thống kê và có thể tải dữ liệu tham khảo, bài ra định kỳ, bạn chỉ cần đặt lịch báo cho bạn, đơn giản đúng không?

https://www.gso.gov.vn/du-lieu-va-so-lieu-thong-ke/2021/08/bao-cao-tinh-hinh-kinh-te-xa-hoi-thang-8-va-8-thang-nam-2021/

11 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: bắn tym

:stuck_out_tongue_winking_eye::heart_eyes:

Há há cụ chuối hột hửm??? :joy:

1 Likes

chuối cụ

1 Likes

Thành phố nào nhớ không em?
Nơi chúng mình tìm phút êm đềm
Thành phố nào vừa đi đã mỏi
Đường quanh co quyện gốc thông già.

Cuối tuần ngồi đếm lại sóng, đếm chán thì bắt đầu đếm bước chân đi…

5 Likes

Mục đích đếm sóng to, sóng nhỏ, nhưng không ai ý kiến gì.

2020-2021: 4 sóng, đang sóng thứ 5

2021: 4 sóng, đang sóng thứ 5

Mô hình sau sóng 4: Đang đi theo mô hình Hai đáy bẹt, đang ở đáy thứ 2.

Đáy bẹt 1: 2/7/2021 -> 17/8/2021 => 1,5 tháng
Dự kiến đáy bẹt 2: 1,5 tháng, tức tầm 17/8/2021 -> 30/9/2021 hoặc có thể sớm hơn mới phá được cản 1340-1275

Như vậy: thời gian này là thời gian tích lũy, chúng ta chọn mã cổ phiếu tốt cho ngắn và trung hạn năm nay, mua dần.

Nếu biến sang mô hình 3 đáy thì cũng không có gì sợ cả. Mọi thông tin vĩ mô đều đang ủng hộ công phá đỉnh cuối cùng. Trong thời gian này, index có thể dao động ở 1254-1342.

Nhìn những sóng trong quá khứ: Thị trường giảm trước 1-2 tuần trước ngày nghỉ lễ, tết dài (tôi đã nhắc trong chủ đề này, và nó lặp lại đúng trước 1-2 tuần đợt nghỉ 2/9/2021, đó là vì sao tôi nhận lỗi, mặc dù biết nhưng chủ quan). Sau đó là hồi phục dần dần, có tăng cũng không tăng nhiều (mốc cản 1340 rất lớn mặc dù dịch dần kiểm soát, vắc xin nhiều, thông qua vắc xin, chắc chắn CP sẽ bơm thêm tiền, ngân hàng hạ lãi suất), có giảm cũng không giảm nhiều trừ trường hợp thông tin xấu về vĩ mô (tăng lãi suất, lạm phát, FED,…)

11 Likes

đọc bài của bác là phải thẩm thấu từ từ ạ :rofl: xong rồi mới ý kiến được :relaxed:

1 Likes

Chị hỏi chút, P/E của VNI tính hàng ngày thì lấy số liệu lợi nhuận ở đâu em?

https://www.bloomberg.com/quote/VNINDEX:IND

1 Likes