Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Làm gì có con cổ nào tốt mà rơi 1 phát 4 sàn rồi ko xanh! Nó lại về kháng cự nữa nên mai kiểu gì chả xanh hả bạn. Mai cụ nào bắt đáy đễ trúng quả sàn trần 14%. Nhưng nay mua sàn an toàn hơn vì kiểu gì cũng lãi. Còn mai mua ko bán khéo có khi lãi chả được 14%.

2 Likes

Avatar của bác giống hệt 1 nick trên fb e mới biết.

3 Likes

Như danh mục mình theo dõi tầm 5-6 chục cổ gì đó thì có trần sàn tương đương nhau, đỏ nhiều hơn chút nhưng xanh chiếm đa số. Mình nghĩ túc tắc chọn cổ nhặt dần hoặc đảo hàng được rồi vì vni từ đây trôi về 10xx hay 9xx thì cũng không quá thành vấn đề nữa miễn không sàn hàng loạt như thứ 6 ngày 13. Có lẽ vni đang dần trôi vào trạng thái mới và ổn định hơn. Những thị giá trước kia sẽ trở thành tương lai.

2 Likes

Nếu bác chưa có IDI và may mắn vào sau thì kiên nhẫn chờ vùng 14.x-16.x nha bác, đừng vội vào sớm.

18 Likes

Đọc trên đây thấy nhiều bác có máu lô đề, banh bóng…ghê nhỉ. Tôi ngoài đầu tư ck ra, không tham gia các món khác như lô đề, cá độ banh bóng, game, coin…gì hết, ngay cả món ckps tôi cũng ko ham. Nếu đã nghỉ đầu tư ckcs là nghỉ luôn…Bx tôi mặc dù dân thành thị nhưng thích trồng cây ăn quả, nuôi cá…nên nếu sau này mấy đứa con nó lớn nó đi học NN thì chắc 2 vk ck tôi về quê vui thú điền viên.

26 Likes

Chắc tôi già rồi, nên ko hiểu thuật ngữ các bạn trẻ dùng trên này? Thật lòng ko hiểu các bác đang nói gì luôn á?

10 Likes

Em vẫn nghĩ ở thời điểm hiện tại không nên yêu cổ phiếu nào quá. Có lãi,lãi ít, lãi nhiều hay đang lỗ ít thì nên ra bớt. Ít nhất ra 50%.tiền ra đó có thể để trung bình giá khi cổ phiếu còn xuống thấp. Vì k phải ai cũng còn tiền để mua khi giá xuống thấp ( Vn thủng 10xx)

4 Likes

Dạ em đợi hihi

2 Likes

ý em không phải về giá, những cp nào có cây thông là em cảnh giác cao độ

2 Likes

Vnindex hiện tại đang đánh mất sự tin tưởng của nhà đầu tư nên việc rút chạy khiến giảm sâu là hoàn toàn có thể. Mấy đợt gần đây chỉ hồi 1 nhịp là lại down nên mn đừng bắt dao rơi vội. Ví như hnay ai mua lúc cp xanh đến cuối phiên về khéo âm tới 20% nếu tt vẫn giảm ntn ấy

7 Likes

E đang đu 25.x cơ ạ. Hic hic

2 Likes

Ối giời! Lại copy chung nguồn rồi! :laughing: :laughing: :laughing:

2 Likes

Có tin gì hot r các b

2 Likes

Thực tế sáng nay dong phân xanh…thì số người tỉnh để thoát…hiếm…có khi số lượng người tăng khối lượng TBG lại nhiều hơn!

4 Likes

có tin rất hot đó bạn, hiện tất cả mọi ng đã ăn cơm xong hết, có bạn giờ đang đi cà phê, có bạn đang đi tà tưa, có bạn đang đứng cầu, có bạn đang chịc choẹt, vân vân và mây mây

7 Likes

Các bác nói gì bùa ngải nghe ớn ớn vậy?

7 Likes

Tôi chưa cutloss con nào nữa hết, ý nói nếu chỉ giữ lại 1 mã duy nhất cho dài hạn thì cp IDI là cp tôi giữ lại…để có gì hưởng cổ tức 45% 2022 và 30% năm 2023 luôn.

13 Likes

chỉ cần tóc, máu là chơi bùa ngải đc rồi đó bác Biển, hqua bạn e thầy tử vi bảo vậy,

2 Likes

Cụ đi chân lạnh toát

6 Likes

Hôm nay tt làm e sầu quá e lại ăn giải sầu, mời các bác giải sầu cùng em.

14 Likes