Friends & Ocean : Sau Cơn Mưa - Trời Lại Sáng

, , , , , , ,

Thị trường này c cũng đang rén lắm, đợi hồi vài phiên ổn c cắt hạ hết tỷ trọng về cho yên tâm

4 Likes

theo dõi thanh khoản ấy bác. Phiên sáng mai cột khối lượng mà lớn hơn so với khối lượng sáng nay thì đầu giờ chiều bác vào đc (ít nhất 8k tỉ trở lên) . Ăn ít nhưng mà ăn chắc. Đừng đu vội đầu phiên.

3 Likes

Giảm 50% rồi thì e nghĩ sẽ hồi lại sớm,
Giảm 50 chả nhẽ k hồi dc 20 30% :relieved:

4 Likes

C vẫn còn -35% đây này :sob: đợi hồi chút cutloss từ từ

3 Likes

2Ku Tiếng.

"Cồng chiêng
sàn người
ta tăng ".

• Sóng ngày nay MMs ta tổ chức “trong ngoài kết hợp”. TTg sang gõ chiêng sàn N.Y … thì TT và Index ta bật tăng quá xá … hà hà.
6 Likes

Một người lãnh đạo tốt, có tâm có tầm…thì sẽ giao lại những việc lớn cho người có tài có tâm có tầm…hơn mình phụ trách. Mà trong Group toàn người có tài có tâm có tầm… về mảng TA có các bác @Ngocbinh @Lucbat68…về mảng ngoại giao,kinh doanh, kế hoạch, đầu tư, xây dựng, công nghệ, marketing, văn nghệ…có các bác @justintee @Daucove709 @Spiritvn @giangdepzai @giangnh.vietnam @Biet.du.la.vui @Mr.NaK @ANI @Foxx @Lady @Lucy0396 @gamethoima @Thanh_Mai1 @Applegriin @TunDc @NguyenSuSan @Nguoilinh-F0 @NguyenNguyet @Meocon007 @Havy @LangThang @Dieukhanh3010 @December @degiocuondi @TienQuach @TigerBeer @Cuongtin6868 @Cuong_Nguyen7 @Fminus @hoalan @Suong_Pham @Sunny567 @Downy @ntthuong2507 @Newbie2022 @Nguoilamvuon @thaotran @Thanh11 @maivi @linhpham1a @roseandchampagne @River6886 @radar_investor @Inbeo19 @Bernice @Annabel @Popo @Paris @chat1186

Còn về mảng thống kê, sổ sách, kế toán, quản trị nhân sự…thì có @Salander @tranphu12 @justintee @Daucove709 @Spiritvn @Hieu_Nguyen7 @Kitty @Foxx @Lady @Thanh_Mai1

Giờ Group chỉ còn thiếu vài nhân sự như : Thứ ký- Trợ lý cho CT, P.CT kiêm TGĐ và GĐ thôi. Đang đề cử vài bác nữ kiêm thêm các vị trí này.

Còn CT @Oceanfutureman lo tìm kiếm đối tác và các dự án ( tìm kiếm tính toán phân tích cp tiềm năng khả năng tăng giá tốt sau khi thị trường ổn định) để mở rộng và nâng tầm Group ( các bác trong group hòa vốn và lãi trở lại).

60 Likes

E cutloss 25% đây :rofl: giờ toàn cổ lẻ đánh kiểu mài đao mài kiếm cho quen thôi.
Giờ đi làm bận k có t gian coi, thì mình chuyển đầu tư dài hạn c ạ :blush:

5 Likes

Sau đợt này c thu danh mục lại, ko đu mấy con nóng bỏng tay nữa… Cutloss hết đợi CT Biển mò được con hàng tốt thì đu theo thôi kkk

6 Likes

Haha hàng hotgirl lâu lâu trong danh mục cũng nên có chứ c kkk
Với c là hotboy nhé :rofl:

4 Likes

Liệu Bão đã đi qua chưa Bác Ocean :))

3 Likes

Đúng là hotgirl hotboy khiến người ta chỉ muốn lao vô em hé :joy:

4 Likes

Bác chairman @Oceanfutureman nói phải. Chủ tịch chỉ cần đi tìm kiếm nguồn khách hàng tiềm năng, còn những công việc đối nội đối ngoại khác đã có bọn em lo​:relaxed::relaxed:

6 Likes

Tụi em đợi và tin tưởng CT đưa tụi em về bờ ạ :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

Bậy quá, đã là member trong Group rồi thì từ trưởng phòng phó phòng trở lên hết. Rửa chén bát có người khác và máy lo.

16 Likes

9 Likes

Cty TNHH Toàn Trưởng Phòng… :joy:

17 Likes

:rofl::rofl::rofl:

4 Likes

hahaaaaa… em tưởng bác bảo thiếu chân chăm lo đời sống, tinh thần cho ct @Oceanfutureman thì để các ce đăng ký :stuck_out_tongue_winking_eye:

7 Likes
  1. Nhiều cp đã giảm sâu trên 50%-80% về vùng Vni 8xx-9xx thì có thể vào 1-2 phiên nay để đầu tư trung dài hạn cũng ổn rồi bác.
  2. Nhạy bén trading ngắn hạn thì như đã nói hôm qua, nếu tiêu cực Vni nhúng 1-2 nhịp xuống 110x-115x rồi hồi về 128x-130x +/-20 rồi sẽ có chỉnh trở lại…thì cũng đủ T+3-T+5 rồi bác, còn ai có sẳn hàng thì cũng có thể mua thấp chốt cao trong phiên T0-T2-T3…để hạ giá vốn rồi canh chỉnh vài phiên hãy mua lại thấp hơn giá chốt 5-15% trở lên.
22 Likes

:grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: ý kiến hay, khi nào lập pic mới bác @Oceanfutureman xem xét tên nè hợp lý nha

4 Likes