Giật mình l14 vốn hóa bằng 1/2 nlg, dxg, cao hơn scr, cii

-B nhìn địa hình thành phố Việt Trì đó thì thấy nó có khả năng mở rộng đi đâu được nữa?

• M có nói gì đến CEO hay gì đâu, ai làm gì đâu mà kêu lùa F0 này kia.Tiền của m là mồ hôi nước mắt của mình, mua mã nào tự ngâm cứu tìm hiểu chứ, ai gí súng vào đầu bắt mua đâu. M là cổ đông L14, m nói về cty mình. Bạn có vẻ cay cú gì về mã CEO nhỉ,
2 Likes

Bác cứ đùa, Tôi hiểu là một nhúm đất không thể bằng cả ngàn héc ta của SCR được.

1 m2 đất bên thủ thiêm nếu 2 tỉ là gần = 2ha cao su trên bình phước đó

Vẽ vời, 50 cây số nó còn mua được, cách 1 cây cầu khó quá răng. Nói chi cho xa, thủ thiêm của bác chẳng phải cũng là cách sông với quận 1 à

Bác coi đất L14 như đất thủ thiêm đến chịu, bác đi so đất L14 với CII đi. Vốn hóa nó còn cao hơn CII đó

Tôi nói chung là đất cao su và đất dự án thương mại, chứ ko so sánh.
DN BĐS họ có đất là đất thương mại, xây chung cư, biệt thự, tt thương mại… và họ có quyền chuyển dự án . Đất cao su do NN giao, nó nhiều nhưng tính trên dt nó lại rẻ, ngoài cao su ko làm gì được, NN cũng ko cho làm gì khác, ông lên rừng cao su xin chuyển làm biệt thự xem. Trong thực tế, như GVR, nó là công ty sản xuất mủ cao su, dù nó có đât nhưng nó ko có quyền gì khác trên mảnh đất đó ngoài trồng và khai thác cao su, chuyển 1 ít sang KCN đã khó

1 Likes

Bds quan trọng nhất là vị trí. Chứ bác bảo 50 km nó còn mua đc thì nc gì.

1 Likes

Ở comment trên mình nhân tiện thì nhắc nhẹ đội lái CEO thôi. Mình cũng có vài nghìn CEO nhưng rất ko thích cách đội lái ứng xử trên ■■■■ cũng như Topic. Xin lỗi bạn vì để hiểu nhầm
Còn vị trí dự án đất của L14, mình hỏi như vậy vì mật độ dân số nó tác động đến giá đất, vì chủ yếu người ta mua để ở.
Phú Thọ mật độ dồn nén thấp hơn Thái Nguyên, sự phát triển về công nghiệp, dịch vụ, nhất là du lịch thì kém hơn. Nên cùng là vệ tinh HN, cùng là bán sơn địa nhưng vị trí dự án của L14 giá đất ko tăng nhanh được đâu. Đó là điểm cốt tử mà nếu a Tuấn có ở trong này thật cũng sẽ im lặng, chứ mấy ông trá hình ko đủ kiến thức phản bác đâu
Có đền Hùng thì giỗ Tổ mỗi năm có 1 lần. Dồn nén 10 ngày xong ai về nhà nấy. Giờ mà báo chí đề xuất Bộ VH tổ chức mỗi năm giỗ Tổ 4 lần thì ko biết đội media a7 nổ thế nào nữa.

Scr trũng của trũng bds cuối năm cân tiền k hết

Bạn k thấy giờ các trận bóng đá của đội tuyển cũng cho lên Phú Thọ rồi ah. Có thể seagame cũng sẽ tổ chức 1 phần trên đó. Phú Thọ là 1 trong 22 thành phố trực thuộc trung ương. Tlai nó sẽ là trung tâm của các tỉnh trung du miền núi phía bắc.Trước kia nó cũng là từng là trung tâm rồi đó, thành phố ngã 3 sông.

1 Likes

M cũng k thấy tmai vs 1 số comment của các bạn ấy, thảo luận nhưng nên tôn trọng nhau. Thái quá nhiều khi phản ứng ngược lại k hay,

Nhân Topic này, ý kiến của mình là L14 làm dự án BĐS ở Việt Trì là rất tốt theo tầm nhìn 10 năm. Đặc biệt khi vành đai 4 HN hoàn thiện và kết nối gioa thông các đô thị vệ tinh của HN hoàn chỉnh thì giá trị đất sẽ tăng nhanh. Dù sao PT cũng là sân nhà của L14 và a Tuấn đã rất giỏi, rất may là đã tìm ra viên kim cương này.

Bác xem Ijc nó làm cả đống dự án dân cư theo chân khu công nghiệp đó. PHR mà bác nói không có khu dân cư thì bác coi lại.

Hoa hậu khác với con béo nhé ku

Béo hay không mà đất cả ngàn héc, lợi nhuận 1 anh từ lúc đẻ đến giờ chưa qua trăm tỷ lần nào. Một anh đều đều mấy trăm tỷ 1 năm. Chắc tính huy hoang một lúc rồi tắt luôn đây

Biết gì mà đòi gáy?!
L14 vẫn cứ tăng thôi

6 Likes

1 bên là người trong cuộc lịch sử thông tin đưa ra chục năm nay chưa sai lần nào. 1 bên là bác ngồi ở nhà mở báo chí ra phân tích chưa từng vác xe đến xem thực hư ra sao. Bác tranh cãi để làm gì, mười mấy năm trên này tôi xác nhận A7 đưa thông tin chuẩn, và không phải là người hôm trước hô mua vài hôm sau hô bán. Bác nghe được thì nghe, không thì cứ ngồi 1 bên quan sát vài năm cũng được, khi đó đánh giá cũng chưa muộn.

ok bác. ko tranh cãi nữa… cp nào bác thấy cao không mua là được rồi.

Nói thế mà m vẫn cố tình k hiểu. Thế về huy động anh em họ hàng múc SCR đi. Đó là cách bảo vệ quan điểm hay nhất. M có biết tại sao đất singapore bé hơn VN mà nó là rồng châu Á k??? Trả lời xong câu đó anh sẽ ra cho câu hỏi khác cho tiến bộ.

12 Likes