[Góc Hỏi Đáp dành cho F0] Hỏi đi, Ngại chi!

Vô tiếp NVB ko chị?

Dòng chứng khoán chỉnh xong hồi phục nhanh, bạn nắm giữ cổ phiếu dòng chứng khoán có thể gia tăng được :kissing_closed_eyes:

Theo mình dòng ngân hàng giai đoạn tới vẫn còn tăng tiếp nhưng sẽ khó mà mạnh như nhịp vừa rồi, các mã đã tăng nóng cũng cần thời gian tích lũy điều chỉnh trở lại, NVB cũng tương tự vậy bạn nhé :partying_face:

Nay em ngắm được BSR. Bác thấy được ko ạ?

vào BSR đi, sóng P mà

Thêm Topic để các bạn F0 tham khảo nhé: Những sai lầm của nhà đầu tư F0 cần biết

4 Likes

Cho mình hỏi sóng dầu khí có qua được t3 không bạn?

1 Likes

Topic này dành cho các bạn F0 hỏi thôi ạ, các cao thủ gạo cội chắc sẽ không phù hợp :sweat_smile: Nếu có thể thì anh và các bác ở F247 có thể bổ sung thêm quan điểm để các bạn mới tham khảo nhé!

1 Likes

Suzy bổ sung thêm topic để mọi người tham khảo: Một số kinh nghiệm rút ra khi đầu tư cổ phiếu

1 Likes

@Fmaugiao nhờ nàng và các cao thủ giải đáp câu hỏi này của 1 bạn trên Facebook nhé :blush:

1 Likes

1 kinh nghiệm đối với FO như tôi được các cao nhân truyền lại: Đó là khi họ Quyết còi tím ngắt vài ba hôm.

3 Likes

@Fmaugiao nhờ nàng và mọi người nữa nhé!

1 Likes

Cám ơn bác, thêm 1 góc nhìn cho F0 :sweat_smile:

1 Likes

Đây là kinh nghiệm , thường gọi là nói nôm, là dấu hiệu dễ nhận biết nhất.

1 Likes

nếu định giá được cổ phiếu đang đắt hay rẻ thì khả năng thành công đã là 70% rùi

Chào cả nhà, mình là f0 sắp lên f1. Khi thị trường xấu thì mọi người đều sợ hãi, vậy mình có nên tham lam ko ạ? Cảm ơn Suzy và các cao thủ F247

tất nhiên tham lam được khi mọi người sợ hãi và sợ hãi khi m.n tham lam mà nhất là đúng lúc đúng chỗ thì rất kinh điển rồi bác ạ. Làm được điều đó chứng tỏ bác cảm nhận thị trường rất tốt và hđ nahnh nhạy

1 Likes

nó tùy vào giá dầu cụ ạ, trả lời vậy hoàn hảo không :grin:

4 Likes

cái này cần bạn phải có chút kiến thức nền cơ bản, hiểu chút về đọc bctc doanh nghiệp ,hiểu cách thức hoạt động, đặc điểm đặc trưng của từng nhóm ngành thì mới có cái nhìn tổng quan để định giá được chính xác được. Cách tính EPS đều có hết trên gg rồi đó, bạn có thể tự tìm hiểu sau đó có vướng phần nào mình sẽ giải đáp thêm

k thể nào chuẩn hơn đc nữa ạ ^^

1 Likes