Góc Thư giãn: Làng Trứng truyền kỳ!

Tưởng bỏ làng bỏ xóm đi lun rùi chứ Zorro mặt nạ nè… hihi… vui khi gặp lại anh bạn… nhờ anh bạn mà tui kiếm dc anh guộc lại… hihi

3 Likes

Bỏ là bỏ thế nào được . Chỉ có cái vào đây có cái thông báo kỳ wa ah . Mà bác ở sg phải k nhỉ

1 Likes

Tiền vẫn từ chối chảy vào VN30 - các anh phải làm sao đây :joy:
Công cuộc “kéo bụi xả” đợt này có vẻ khó khăn quá, ko biết khi nào các anh mới quyết định “cắt” bớt cho dễ xử :thinking:

2 Likes

Còn lình xình dài dài … đã nói từ lâu rùi " Chọn hàng mờ chiến "

4 Likes

Đúng đẳng cấp “nái quốc gia” có khác, gà đã vào rọ :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Likes

Mời bạn @Drtungbo qua Topic

Để giao lưu nhé :coffee:
Topic này chủ yếu để lưu bài viết cho bạn nào thjk thì từ từ đọc bạn ạ. :relaxed:
Trao đổi nhiều sẽ làm loãng nội dung :sweat_smile:

5 Likes

Em xỉu với đại ka quá! Chắc xưa kia đại ka luyện film kiếm hiệp Hong Kong dữ lắm đây :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Từ kiếm hiệp, viễn tưởng tới chuyện tình cảm chuyện học đường đều luyện tất :grinning_face_with_smiling_eyes:

4 Likes

( Internet )
Bạn có 100tr thì kiếm 30tr là rất khó khăn … nhưng nếu bạn tích luỹ đc 1 tỷ thì kiếm 30tr là chuyện hiển nhiên và quá tầm thường … Lãi kép chỉ phát huy được hiệu quả và sức mạnh của nó nếu bạn " chấp nhận" khó khăn với chính bản thân mình một thời gian ban đầu …

5 Likes

Tư tưởng độc hại nhất trong giai đoạn này chính là " Mua cp rồi xoá app với " Tầm nhìn " đầu … toi 5 năm 10 năm … " và nó còn cực kỳ độc hại nếu " cp chọn mua " là cp lởm giá trên mây :scream:

• Giai đoạn này phải cực kỳ quan tâm tới chuyển động của Trứng biểu , nói dễ hiểu tức là " CHIẾN THÌ VẪN CÓ THỂ CHIẾN, NHƯNG PHẢI CHIẾN CHỌN LỌC VÀ SẴN SÀNG RÚT BINH DỨT KHOÁT KHI CÓ DẤU HIỆU SÓNG THẦN ẬP TỚI " :disguised_face:
5 Likes

Thư giãn ngắn: Vào đj cháu …

A:

• Mịa đen quá B à. Mới bị cẩu sực !
    B:
  • Sao bị?
    A:
  • Ghé em hotgirl Yoga chơi bị cắn…!
    B:
  • Mịa chắc say gái ko chú ý chớ giề !
    A:
  • Đâu có! Tau thấy cái mặt con ch.ó là bít nó “đang canh để sực tau” rùi…
    B:
  • Vậy sao vẫn bị?
    A:
  • Tại Mẹ nàng bẩu: " Vào đj cháu. Nó hiền lắm, chả cắn ai bao giờ!!

B:

• :joy::rofl::joy::rofl:
    A:

• Cười ccc!

• Gặp Mài cũng phải bước vào thôi !
    B:

• Đã là Trứng sỹ thì phải biết " đánh giá và kiểm soát rủi ro"

• Mài " đã nhìn ra rủi ro" mà ko tìm " biện pháp phù hợp" như bẩu mẹ nàng xích nó lại chẳng hạn… mà vẫn cố đu vào thì ráng chịu chớ than vãn cái giề!
    A:

• Tau bít chớ… nhưng…tại… tau cũng hơi… sỹ gái…

( Internet)

• Mà thôi, bỏ chuyện đó đj!

• Tau với mài tranh thủ chạy xe ra chợ ĐỒI mua mớ Trứng đj

• " Bốp" !
    A:

• Đệt! Sao oánh tau!?
    B:

• Mài bị cẩu sực mà ko bít rút kinh nghiệm à?
    A:

• Là sao?
    B:

• Mài có nhìn thấy Lũ sói đứng trên đỉnh đồi đang nhe nanh tru tréo léo nhéo ko?

A:

• Có… có thấy…!
    B:
  • Thế sao còn đâm đầu vào?
    A:
  • Vì nhiều chiên da bẩu rằng " Tích luỹ vượt đỉnh, rũ cung, FO cân tất… !
    B:
  • Ý mài là " Nó hiền lắm! Cứ vào đj nó ko " nhai xương" đâu à!?
    A:
  • À…ờ…thì…

B:

• Chiên Trứng là sự nghiệp cả đời !
  • Nghỉ ngơi đúng lúc cũng là …chiên !
  • Cố đấm ăn xôi xôi …chẳng có !
  • Ch.ó dữ không xích… dại mới vào

A:

( Trích chuyện tưởng tượng nhảm nhí giải trí xả stress Làng Trứng truỳên kỳ)

8 Likes

:rofl::rofl::rofl: vào đi :rofl::rofl::rofl: all in luôn :joy::joy::joy:

3 Likes

Thư giãn ngắn sưu tầm: **Thuốc an thần !

image

Một bệnh nhân thần sắc tiều tụy đến gặp bác sĩ nói:

• Đám ch.ó hoang gần nhà tôi đêm nào cũng sủa không ngừng, tôi phát điên lên được vì mất ngủ.
    Nghe vậy, bác sĩ kê cho anh ta đơn thuốc an thần.

Một tuần sau, bệnh nhân này lại đến gặp bác sĩ, thần sắc còn tiều tụy hơn trước. Thấy vậy, bác sĩ hỏi:

• Thuốc an thần đó vô hiệu sao?

Bệnh nhân thờ thẫn trả lời:

• Tôi tối nào cũng đuổi theo lũ ch.ó đó, thế nhưng dù khó khăn lắm mới bắt được một con, nhưng nó cũng không chịu uống thuốc an thần.
    Bác sĩ:
  • :triumph:
  • Cảm ngộ chân lý:
  • Bạn thấy đấy : Người ta cho bạn " Thuốc " nhưng bạn không " Hiểu và dùng đúng cách " thì cũng … THUA thôi!
  • Mọi thất bại ngay từ đầu đều do " Tư duy sai!!!
  • Hãy tạo cho bản thân thói quen nhai kỹ suy nghĩ sâu và “đừng vội” kỳ thị những gì " lạ và khó hiểu "
  • Thuốc tuy đắng nhưng " hậu " ngọt ngào, Lời thật tuy khó nghe nhưng nếu “chịu” tiếp thu thì chiên trứng thong dong …
  • Biểu hiện đầu tiên của sự lươn lẹo là phát ngôn thay đổi liên tục …

( Trích chuyện tào lao giải trí nhảm nhí Làng Trứng truyền kỳ…)

7 Likes

:rofl::rofl::rofl: Chỉ có Andy kaka mới nghĩ ra dc chuyện này.

3 Likes

Thư giãn ngắn: Gọi Giấc Mơ về !

( Internet )

Hôm qua ngồi câu cá, thiu thiu nửa ngủ nửa thức thì thấy bé Dâu Tây đj tới ngồi bên cạnh
Tui liền hỏi Dâu Tây:

• Trứng này quá ngon! Sao Em ăn từ tốn thế? Ko sợ mất phần à?
    Bé Dâu Tây nhẹ nhàng đáp:
  • Tiền ko phải lá mít anh à, Ăn vồ vập Daytraders nó ôm Trứng cố thủ thì sao có được giá tốt với số lượng nhiều?
    Tui lại hỏi:
  • Thế seo Em ko đạp xuống ép tụi nó bán ra giá thấp!?
    Dâu Tây said:
  • Nỡm à, đạp xuống khơi khơi cho mấy Thánh đầu cơ giá trị như Anh hứng … hưởng lợi à? :neutral_face:
    Tui :
  • Vậy chớ giờ Em tính seo?
    Dâu Tây said:
  • Kịch bản tưởng tượng 1:
  • Nếu trứng biểu ko sập mờ sideway răng cưa thì cứ 5 tiến 3 lùi, đổ bê tông từ từ, thay máu traders, lầm lũi leo lên phía trước, khi nào thấy yếu thì em sẽ … đẩy phụ :innocent:
    image
    ( Internet )
  • Kịch bản tưởng tuợng 2:
  • Trứng biểu sập thì nhân cơ hội đó mượn gió bẻ măng đạp cho rơi hết daytraders và gom đc càng nhiều hàng càng tốt
    Tui:
  • Thế seo em ko oánh thẳng 1 đường như cái đám láo nháo hay làm để ăn dày hơn?

" Bốp "

Tui:

• Seo lại oánh anh? :frowning_face_with_open_mouth:
    Dâu Tây:
  • Hỏi vớ vẩn!
  • Hàng chất như nước cất chớ có phải hàng lởm vô giá trị đâu mờ cần phải bày trò như vậy? Cứ nhẹ nhàng gom nhặt, tới khi mọi người nhận ra nó tốt và khan hiếm thì " tự động " sẽ lên thui. Em là em đầu cơ giá trị chớ hổng có " cờ bạt lừa đảo ai hớt "

( Internet)

Tui bàng hoàng tỉnh giấc vừa kịp có cá cắn câu luôn các cụ, các mợ ạ
Kéo lên lại chẳng phải cá mờ là một khúc gỗ mới cay!
Tính vứt đj thì vợ lại bẩu mang vào nhà khắc vài cái xe Ô tô cho thằng ku con nó chơi …
Nghĩ hơi bực nhưng vợ nói cũng có lý nên cặm cụi đục đẽo 😮‍💨

( Internet )

( Trích chuyện tưởng tượng tào lao giải trí nhảm nhí xả stress Làng Trứng truyền kỳ )

7 Likes

Hi bác, bác sưu tầm nhiều funny quá! Lại nói cái series bệnh nhân tâm thần có case y bác kể nè:

Một bệnh nhân tâm thần luôn nghĩ mình là hạt thóc và anh ta rất sợ bị con gà ăn. Bác sỹ tìm mọi cách chữa trị giải thích mãi mấy tháng sau anh ta mới đỡ và tự tin mình ko phải hạt thóc. Bác sỹ quyết định cho anh ta cái giấy ra viện và hỏi “Anh biết mình là ai chưa?”. Anh bệnh nhân vui vẻ trả lời “Dạ, em biết em không phải là hạt thóc, nhưng em sợ con gà nó lại vẫn nghĩ em là hạt thóc” :sweat_smile::joy::joy:

Phát ngôn ko nhất quán là biểu hiện của 1 sự không nhất quán bác ạ ^^

4 Likes

Phát ngôn ko nhất quán biểu hiện sự lươn lẹo, ko trung thực hoặc thiếu lập trường bạn ạ :nerd_face:

5 Likes

Bác chỉ giúp tôi cách “quote” lại cái đoạn mình muốn trả lời với. Thx bác

4 Likes

Bạn nhất vào nút trả lời, rồi nhấn vào nút tui khoanh tròn để " quote " cái comment mình muốn

5 Likes

Thx

5 Likes