Gửi cổ đông nhóm ngành BDS, hãy đọc và biết cách xử lý trong vài phiên tới

Không thấy anh em nói gì nữa nhỉ

à cứu giá xong rồi, mình cũng không nhận định thêm. Còn ae chửi cãi nhau thì mình xin thua :smiley:

26 Likes

:grin:

28 Likes

xin chủ add nhận định vùng giá của DIG CEO LDG SCR vào thứ 3 tuần tới?

A Cường đánh giá giúp e xem LPB có triển vọng ko a. E thấy TA khá tốt

Bác này đỉnh vãi… Nhận của em một :heart: đi bác

Thôi không dám, chém đại nó trúng, gom được 150k SCR va 50K DIG, lại còn chốt 100k STB 27-35 mà nhột hết cả đầu, 24/1 tới lại đặt lệnh bán BID, lãi nhất định không khoe !
Nhột cả người

4 Likes

Em fan cứng của dig… Theo em nó từ thuở 3x nghe bác comment sướng hết cả mắt…xin theo dõi bác…mong có dịp được đàm đạo và học hỏi

1 Likes

DIG là Tôi bi trễ giá 30 đấy, lúc đó gọi điện máy đứa bạn mua, nó trúng đậm còn mình lỡ chuyến đò, may nhờ HDC ăn đậm đến nay mới chốt lãi 40% , vì nó còn tăng nữa.
Tôi làm ngành xây dựng, mà cãi về chuyên môn bds thì chỉ có thua ah…

1 Likes
1 Likes

Xin cáo nhân cho hỏi đầu cơ khác đầu tư chỗ nào ? tại hạ đây vốn kiến thức nông cạn thật khó lý giải.

1 Likes

Vâng bác… Em tin bds sẽ lead thị trường vào năm nay nhiều người nhìn ra nhưng họ không muốn tin vì họ còn bị ràng buộc quá nhiều lợi ích chồng chéo Và một thời gian dài trung thành với lối đánh cũ có ít tiếng tăm nên họ cố chấp ko công nhận. Nực cười

1 Likes

T+3 hàng bắt đáy về nên họ luôn cho giảm ở T+2 trước rồi nhé bạn
Tránh việc để hàng giá rẻ về lãi nhiều quá
sắp tới phân hóa dần

23 Likes

Cái này tùy mỗi người định nghĩa bạn ạ, đầu cơ hay đầu tư đều được nếu mang tiền về cho mẹ vk con

23 Likes

Topic nói BID sao khóa sớm thế :smiley:

22 Likes

Anh đặt chốt lãi rồi , không rảnh để theo dõi, càng không rảnh để tranh cãi, cái anh chơi là có lãi và chốt lãi.

1 Likes

anh có nhận định gì về tuần này k anh?

Như chiều nay mình lập Topic vẽ Tranh nhóm BDS sẽ bật ở đâu … ? Bản thân mình đầu tư lắng nghe theo Mr. Market nên viết bài chia sẻ trên này phân tích khách quan theo xu hướng, nhóm ngành leader hay tín hiệu để bám sát hơi thở của " Ngài" tối ưu sự hiệu quả. Nhắc lại NC chẳng muốn đụng vào cổ đông BDS, nhưng có vẻ con chiên đệ tử cầm cổ phiếu thấy cổ giảm sinh ra chửi bới lung tung trong topic Bank BID, STB của mình, lôi ra rất nhiều cái đến cả đụng chạm nghề nghiệp của mình làm tư vấn Broker khi nào bạn vào được TOP SSI quản lý vài trăm đến vài ngàn tỷ hãy chê bai người khác. Đừng vì sự ganh ghét thù hằn điều tối kị trong đầu tư mà ảnh hưởng lên view đầu tư cái cốt yếu giúp tài khoản bạn tăng hay giảm . Thôi chuyện cũ bỏ qua chẳng bàn tới làm gì, mình viết bài chia sẻ góc nhìn khách quan, kiến thức kinh nghiệm đầu tư bao nhiều năm của bản thân. Ai đồng quan điểm thì xây dựng, không thích thì có thể bỏ qua, Cảm ơn! Vào chủ đề chính thị trường giảm, ai cũng không mong muốn, mấy phiên qua nhóm BDS vs Bank thế nào thì ai cũng rõ. Ở topic này mình chia sẻ thị trường luôn cần sự luân phiên giữa các nhóm ngành. Bạn hình dung dễ hiểu thế này kênh chứng khoán tăng do NĐT F0 chính là tiền rót vào, Lý thuyết DOW vs Wyckoff gọi là giá tăng do cầu mua đẩy lên, bản chất giá cổ phiếu quyết định bởi cung cầu, tiền mua vào nhiều thì giá còn tăng tiếp. Vậy nên chúng ta nên biết tiền trong kênh chứng khoán thì sẽ có cơ hội không nhóm này thì nhóm khác, kể cả bank hay BDS chỉ cần tránh xa hệ sinh thái FLC penny đầu cơ giấy lộn rút tiền của NĐT trên sàn. Nên việc bank tăng hay BDS tăng chứng tỏ kênh chứng khoán và thị trường chung còn hấp dẫn, chứ Bank hay BDS mà giảm mạnh thì tạo nên hiệu ứng như mấy phiên qua, nên đừng vì lợi ích cá nhân mà hô hào mong nhóm ngành kia giảm ? Đội nhóm cứ mong bank giảm mạnh đang tự bắn chân mình đấy ? Mấy phiên vừa qua thị trường thiếu hụt một lượng tiền đầu cơ, kẹp tắt thanh khoản ở hệ FLC mà không đẩy vào thị trường nên họ sẽ bán các cổ phiếu khác cân đối, trả margin. Cộng hưởng thêm việc công ty chứng khoán đang bị ép hạ nguồn cho vay ra thị trường, Nên làm lượng cầu Tiền hụt một lượng lớn làm tạo cung bán cổ phiếu ra => làm giảm điểm số sâu như vậy Về nhóm BDS hiện tại đã giảm từ đỉnh 25-40% rồi, thì chỉ 1-2 phiên sẽ có cú nảy bật trở lại. Chậm nhất là thứ 4 tuần này Timing đúng tầm 10h ngày 19 Ví dụ các mốc cổ phiếu mà nhiều NĐT hỏi comment và ib thì mình đưa ra con số vùng giá tham khảo. Với lực bán còn dư sàn như chiều này và việc hoảng loạn, call margin mới bắt đầu thì mai khả năng vẫn còn đợt giảm tiếp nên chờ tín hiệu ở các mốc vùng giá hỗ trợ mạnh mới nên hành động mua hoặc tránh bán đúng lúc hoảng loạn. Vì sau khi chạm các vùng sau mình tin cổ phiếu sẽ bật lại theo hướng hồi mạnh, sau đó sẽ phân hóa Doanh nghiệp nào có kì vọng thật cơ sở thì sẽ tăng tiếp và cổ phiếu nào tăng vì sự ảo thì sẽ giảm trở lại. Nhận định DIG, CEO trước vì cổ đông hai cổ này chắc chửi mình nhiều nhất khi nói bank BID, STB Vài phiên qua thì DIG, CEO đều giảm khoảng 30% trong khi 2 mã Bank trên lại vẫn tăng vượt đỉnh Mốc dự phóng DIG 82± và còn GAP tại mốc 78, CEO 55± khả năng cao chạm quanh vùng này có sai số ít nhiều, sẽ bật tăng Tím luôn DXG quanh vùng 30, SCR quanh 18.5, LDG quanh 18 … CII 38.5 sẽ được cứu thoát khỏi dư bán sàn … Thị trường chung muốn ổn định thì cần có sự tạo đáy của một nhóm ngành đang giảm mạnh để chấm dứt việc call margin kết thúc, và 1 nhóm leader nâng đỡ chỉ số! Đầu tư nhóm ngành BDS nên dựa vào đánh giá việc dự án quỹ đất tính pháp lý, năng lực tài chính triển khai, và cuối cùng là khả năng bán được hàng để mang lợi nhuận thật về cho doanh nghiệp!

4 Likes

Hiện tại, nhóm bank đang yếu trở lại và hạ nhiệt sau nhịp giữ đỡ chỉ số vừa qua. Nhóm bất động sản lại phục hồi bật mạnh sau khi giảm sâu
Đây là sự luân phiên đan xen dòng tiền giữa hai nhóm ngành, chúng ta cầm cổ phiếu nào thì cũng sẽ thấy khách quan là thị trường chỉ hấp dẫn khi 1-2 nhóm ngành trên tăng đan xen, chứ không có chuyện 1 nhóm tăng và nhóm còn lại giảm đâu

5 Likes