Hành trình chiên chứng _ Làng trứng truyền kỳ

Trình tự học TA là nghe - nói - đọc - viết. Học tiếng Anh bằng tiếng Anh :hugs:
Ngôn ngữ muốn nói dc thì phải hót nhiều zô :kissing: k có gì phải méc cỡ :kissing: đứa nào cười thì đập zô mẹt nó :kissing: ngày ngày cày Youtube cỡ 8-10hrs là đảm bảo ok ngay :hugs:

6 Likes

Dạ đại ka, em đã hình dung ra được rồi ạ. Mỗi ngày ngoài môn toán ra thì ngoại ngữ là môn con em học nhiều thứ 2. Em cũng chỉ cho học qua youtube, app , và video trên britishcounci,… may mà cu cũng chịu học vì cu biết theo ngành CNTT thì cần phải giỏi ngoại ngữ :joy:

7 Likes

Chiên vốn 5-10 đó c

1 Likes

Giống vợ e dạy con e quá, đúng là học ngôn ngữ anh tư duy khác mình luôn

2 Likes

Sáng h mới thư thả cả nhà ạ
Chúc Ka @Andjku và cả nhà ngày mới an yên.

(st)

6 Likes

Có ly cafe sáng là thấy tỉnh cả người nà :kissing_closed_eyes: :kissing_closed_eyes: :kissing_closed_eyes: :kissing_closed_eyes: :kissing_closed_eyes: :kissing_closed_eyes: :kissing_closed_eyes:

4 Likes

Này hình ngta còn e thì nhâm nhi cf tại chỗ thui hehe

3 Likes

Hình như khá nhiều Trứng thủ đều rất mau … quên " :sweat_smile:
Họ chóng quên mất một trái trứng đã rơi thảm thế nào, một vị chủ hiệu trứng bất tín ra sao, một kết quả kinh doanh tồi tệ ko như kỳ vọng, một quyết định đầu tư tệ hại … chỉ sau vài tháng thậm chí chỉ sau 1 tuần …để rồi sẵn sàng nhảy vào chính trái trứng đó HẾT LẦN NÀY ĐẾN LẦN KHÁC :rofl:
Tại sao lại như vậy? :nerd_face:

• Vì họ thật sự mau quên? :upside_down_face:
  • Vì họ có lòng quảng đại bác ái? :innocent:
  • Vì họ vẫn còn niềm tin vào trái trứng? :heart_eyes:
  • Vì họ thật sự thấy trái trứng đó thay đổi tích cực? :partying_face:
  • Vì họ tjn vào các lời hô hào phân tích thuyết âm mưu? :laughing:
  • Vì … :sweat_smile:

Xin thưa với các bạn … tất cả các lý do trên đều là … nguỵ biện :crazy_face:
Lý do thật sự khiến họ lao vào chính là : LÒNG THAM :rofl:

Tham … Ai mờ chả tham … Ko tham thì chiên trứng làm giề cho nhọc óc … :stuck_out_tongue_closed_eyes:
Tuy vậy Tham lam có cơ sở thực tế, có kiểm soát rủi ro với tham lam theo kiểu " muốn ăn ngay và ăn bằng lần bất chấp hiểm hoạ " chính là điểm khác biệt lớn nhất giữa 1 Trứng thủ đầu tư và một Trứng thủ oánh bạt :disguised_face:
image
( Internet )

@khigias2 rảnh rỗi mình cày lại nha :blush:

8 Likes

Kiến thức thì có thể học nhưng kinh nghiệm bản thân thường thì lại trả giá bằng tiền hoặc … rất nhiều tiền.
Thế nên tui rất thjk câu nói sau:

Người khôn ngoan là người biết rút kinh nghiệm sau mỗi sai lầm và ko bao giờ để sai lầm ấy lặp lại … Còn người Ưu Tú là người biết NHÌN SAI LẦM CỦA KẺ KHÁC ĐỂ TRÁNH!!! :nerd_face:

(Trích Andjku)

Chiên chứng là ngành nghề cực khó mà chị, chị em mình không giỏi thì có thể học từ từ và từ người đi trước c ah :blush:

8 Likes

Lúc thuỷ triều lên :

• Bank break kìa ae → Ăn em ơi Múc

• Chứng lại lên tiếp → Múc đi ăn em

• BĐS phi trâu rồi → em con ít tiền ăn ạ Múc

… có biết đâu

• Bank thì giá đã ảo tung chảo

• Chứng đang trên mây đùa vui với gió trăng

• BĐS, em định giá quỹ đất đấy, nó có nhiều đất lắm ăn em ạ, tưng đây tiền một mét thì ờ ờ…nhiều tiền lắm ăn em

Thị trường chỉnh kìa ăn em : sợ é.o j, chấp chỉnh, tu đờ mun :laughing:

Ơ, thị trường lại đỏ à, lấp GAP rồi ăn em, có bán không : lấp GAP oánh cho yên tâm, đang lãi nhiều, chấp chỉnh luôn ăn em ơi, lãi hẳn 30% cơ mà, em đang mơ về nhà và xe nhá

Ơ ơ về giá vốn mất rồi ăn em, giờ tính sao ăn em nhỉ, sao im lặng thế, không ai nói j nhỉ…

Ơ ơ ơ … sao thuỷ triều xuống sao ăn em mình toàn cởi truồng thế này, cay bạc thật… :joy:

Nghe quen nhỉ các cao thủ chiên chứng :grin:

3 Likes

Bằng biện pháp Đánh Tráo Khái niệm 1 cách trơ trẽn giữa ĐẤT <> Cổ Đất mờ bít bao Trứng sỹ phải lâm cảnh lầm than … :triumph:

Hiểu mà ko :bug: thì rất nguy hiểm :disappointed:

• Andjku

(Internet)

7 Likes

Chơi với a Đức nổ làm gì? Chơi với công chúa a Đức nổ đi :smiling_face_with_tear::sweat_smile:

1 Likes

Nghe quen quen Thống Đệ @Bang_Thong:joy:

chẹp… :joy: :joy: :joy: làng chứng thấy mới tin :joy: :joy: :joy:
ace chuẩn bị chếch VAR.… công nghệ phong bạt lại lên ngôi

Khoản đầu tư hiệu quả ko phải là khoản đầu tư sinh lời ngay, mà là khoản đầu tư an toàn và chắc chắn sinh lời :nerd_face:
Quan trọng nhất là " quyết định đầu tư của chúng ta là đúng " chứ ko phải quan trọng việc xanh đỏ tím vàng trong ngắn hạn! :relaxed:

• Andjku
6 Likes

95% nhà đầu tư ngắn hạn đều thua lỗ

4 Likes

Có nhiều người họ mua bán để thõa mãn cảm xúc của họ chứ lợi nhuận thì họ ko quan tâm đâu, nhiều khi họ biết nếu cầm 1 cổ phiếu dài hơi thì tỉ lệ ăn sẽ cao nhưng họ vẫn chọn đánh T+ để được thỏa mãn

2 Likes

Tui thì không cho là thế, trên đường đời tấp nập, tự dưng vấp phải tập đô na thì chả ai chê cả. Nếu có thì thiểu số của thiểu số thôi nhỉ

1 Likes

Cầm cổ phiếu dài hơi, biết chắc là sẽ ăn mà vẫn chọn T+. Họ sợ mất chi phí cơ hội, họ sợ gà thằng hàng xóm gáy to hơn gà của mình, họ sợ cầm dài cả tháng không bằng em d.ạ.n.g * một đêm, họ sợ nhiều lắm nên họ mới chọn T+

1 Likes

Bro này chắc bà con họ hàng với Thích Chuyển Khoản?! :thinking:

1 Likes