HDC – Siêu cổ phiếu BĐS thời bơm tiền

Cứnđể đây rồi 1 tháng sau nghiệm lại

Đây ko phải lần đầu vào comment đâu , vùng 100 trước đây có tin ph riêng lẻ đã cảnh báo ae r

1 Likes

Em có nghe Vịnh simdep bảo là có đối tác nước ngoài bảo kê giá 100k và khuyên ae trong nhóm ■■■■ HDC khuyên là không phải sợ hồi tháng 4/2022, lúc đó thì đúng là HDC cũng cứng thật, mãi sau mới tuột dốc mà lại tuột còn mạnh ngang với DIG, nên đúng là thị trường này chỉ nên tin chính mình, các nguồn khác chỉ là tham khảo. Chỉ khổ f0 kiến thức chưa vững bị lỗ khủng khiếp.

1 Likes

Nhìn đồ thị thôi, giá cứ giảm thì cung lớn mà cầu ít, tt này ko bơm tiền nữa ls tăng thì cầu giảm

Sáng nay quan sát thấy cỏ vẻ giá vẫn chưa hấp dẫn anh ah lực bán vẫn mạnh

Tôi chả biết ông là thằng nào cứ lẽo đẽo theo đuôi tôi sủa bậy. Trong khi ông ôm DIG đầu tháng 4 kêu ôm chặt. Còn ôm ko mà đi cà khịa khắp nơi ae ôm cổ đất thế? Toàn cái hạng tính khí thất thường, niềm tin thay đổi theo bảng điện.

3 Likes

à. nghỉ ngơi 2 ngày, a e tranh thủ chém gió cho vui nhé. sang tuần ta lại đàm đạo giá cả

Ôm cổ phiếu kể cũng vui. Cổ tăng thì vui. Cổ giảm lại có động lực đi cày kiếm tiền múc thêm. Vớ vẩn sau này thành cổ đông lớn nhiều công ty. Hoặc mỗi công ty múc 4,9 % cho riêng tư :smiley:

2 Likes

Hôm nọ tôi cũng lôi ông ra nhưng mà tọa hoá xoay vần nhanh quá Ko lường trước được sorry

Ối giời ơi, Ko nghe dig a7 đưa đủ tin lên à kkk

F0 thì rất nhiều người hâm mộ a7 đấy bác:))

Tôi cảnh báo từ 4x. Cụ Lòng đất mới hô về 29.2 nhưng tôi đoán mò về tận 20-25. Nhiều cụ nghĩ rẻ thì nó còn rẻ dc nữa. Nhìn vol HDC giao dịch vài % cty thì chưa phải đáy dài hạn. Còn muốn tích sản thì chờ về vùng vol nhỏ và cân bằng khi vĩ mô ổn định. Cứ sợ người khác mua hết hàng hay sao ấy

Mình Ko chê trách a7, nhưng tin thì phải có bộ lọc chứ xem nó có logic ko

1 Likes

Chắc cần phải thời gian để thanh lọc lại cổ đông, bao giờ nó ép cho cổ đông ói hết hàng ra mới thôi, có thể giá không phải xuống quá thấp nhưng nó cứ đi ngang khoảng 1 năm thì cũng thử thách tâm lý

Cổ phiếu chưa giảm đủ thời gian downtrend. Sau quá trình giảm là đi sw. Cổ nào cũng phải đủ 4 giai đoạn giá

Muốn sideway lại phải vào pha cứ bàn chân nó mới nhục

Thì đợt đó ra nghị quyết PHRL, khi đó SJS cũng mới đấu giá thoái vốn 36% giá 102k/cp, giờ còn 63k. HU1 nhà nước thoái 51% giá 17k, giờ còn 8K.
Nếu HDC phát hành riêng lẻ xong, thì đối tác bỏ gần nghìn tỷ ra mua coi như 1 tay to định giá HDC như vậy, (không phải nước ngoài như bác nói). Khi thị trường xấu, ae toàn kiếm người đổ lỗi thì cũng thua đấy. Sau này đầu tư chả ai dám cung cấp thông tin hay gì đâu. Mình cũng chỉ cung cấp các thông tin từ những nguồn chính thống và phân tích thôi.

Tốt nhất thấy rẻ mua rồi bỏ đó thôi.

7 Likes

Lúc lên thì ai cũng tự phong mình là chuyên za . Là thánh. Lúc cổ phiếu xuống giá thì chửi đông chửi tây .vậy những người đó đem tiền đi làm ăn thua lỗ chửi ai ? Chửi khách hàng hay chửi xã hội .
Những kẻ đó không thua ở chứng khoán thì cũng thua ở chiến trường khác thôi .

Vol to mà giá đi xuống là tay to vẫn ra hàng. Đại ý là như vậy. Tôi giải thích cho câu đó chứ ko nhắm vào hdc

Dm hôm trước còn có thằng bảo có đội mới, mình nghĩ có đội mới đéo j nó đỡ hộ đội cũ mà có lên thì nó lại xả vỡ đầu, nhưng giảm không phanh này hầu hết là các anh em cổ đông kiên trung đỡ hộ rồi lại phải cut lỗ cứ lặp đi lặp lại

Vol to sau đó nó phải đặc lại và giá đi lên, là hàng bị tay to nhốt. Vol to như vnm chu kỳ trước đây hơn 1 năm. Hpg và vnd gần đây, là tay to đang ra hàng. Đại ý trading là vậy.