HLD - Hudland - hành trình nhân 3 từ 3X TO 100.XX ! (Tin nóng rẫy ..HUDLAND BÌNH GIANG 44ha đã đền bù 100% và vừa nộp xong tiền sử dụng đất)

mai có bác nào đi đại hội ko?

2 Likes

Có tin gì hot ko bác?

1 Likes

Có mấy ý chính như sau:

1. Dự án Bình Giang cty xây xong nhà thô giai đoạn 1 xong mới mở bán, có thể sau đó xin bán 1 phần đất nền nhưng khá khó do quy định mới của nhà nước ngặt nghèo hơn. HLD làm thường tương tự như CSC, chiếu theo ECO GARDEN HUẾ của CSC khởi công t6 2019 và 2022 mới book lợi nhuận dc thì HLD Bình Giang mình dự sẽ book lợi nhuận vào 2024. ( Chủ tịch khẳng định xây xong mới bán). Hạch toán vào 2023 là khó khả thi.

2. Các dự án ở Yên Bái rất khả thi, suôn sẻ, gối đầu cho dự án Bình Giang sau này. Không lo quỹ đất trong vòng 5-10 năm tới.

3. 2022-2023 HLD đang xin dc chấp thuận tăng vốn điều lệ lên gấp 2 (khả thi). Khi nào ok lãnh đạo sẽ triệu tập DHCD bất thường. Vụ này ae chú ý nhé!

4. Vấn đề thoái vốn nhà nước xác định “treo” nhé, không bàn tới nữa.

5. HLD rất may đã ký tín dụng vs BIDV lo full tiền để làm Bình Giang nên k lo vụ siết tín dụng BDS sắp tới. Đây là 1 thuận lợi lớn để triển khai dự án trọng điểm này suôn sẻ.
    Sơ sơ như vậy để a e ai k đi họp cập nhật!

13 Likes

Cảm ơn bác

1 Likes

Chưa có gì nên, giá đất và giá bán chưa xác định được nên cứ củ từ các bác ạ. 3x rồi tính

1 Likes

Xuống sâu gom thêm ạ

Bác chủ thớt cho xin ít ảnh dự án cập nhật mới nhất với :smiley: lần trước em hỏi thì bảo có 5-6 máy xúc về làm tốt lắm.

Vẫn như 18.4 mình post thôi. Bạn kéo lên đó xem nhé!
Dòng bds đang rất yếu nên HLD bị vạ lây, k tránh dc. Ae xác định cầm dài thôi, chắc còn tích lũy khá lâu ( nhiều tháng). Giá dưới giá trị thật khá xa nên không lo.
Ae thích lướt lát ngắn hạn hết sức lưu ý!!

1 Likes

Còn 1,2 năm tới view của mình về HLD rất tốt: Tăng vốn điều lệ để đấu thầu dc dự án lớn hơn, rồi mở bán Bình Giang, Khởi công Yên Bái… nói chung đi theo doanh nghiệp này k lo k có ăn. Chỉ sợ ae muốn ăn nhanh thì khó.

2 Likes

Chủ tịch bảo rồi mà báo, sắp tới BĐS càng khó thì công ty càng lợi vì đã vay vốn NH dc từ trước rồi. Giờ đóng tiền SDĐ cái là có cơ sở tính giá bán luôn. Tầm cuối năm ra hàng, càng ít chủ đầu tư có hàng thì càng tốt. Ae cứ tin tưởng mà nắm giữ thôi :smiley:

1 Likes

vẫn cầm, xuống lại múc

2 Likes

HLD giá này gom ok các bác ạ

2 Likes

Cứ tích sản miệt mài bác ạ.

1 Likes

Khu to mới này ngay cạnh khu của HLD, sau 2 khu cùng phát triển mạnh. CĐT mà to kiểu Sungroup thì ngon.

1 Likes

Đợt này anh em im ắng thế nhỉ

hàng này ai giữ nữa đâu mà chả im ắng hả cậu. Cả FA lẫn TA đều xấu :smiley:

1 Likes

Cổ ngon đấy.

5 Likes

Thấy nhà nước sở hữu 51%, vậy ổn ko bác?

NN sở hữu 51% tốt hay không phải nhìn vào số liệu công ty công bố, nếu mà chia chác tương đối sòng phẳng thì 51% hay bn% không quan trọng (như D2D). HLD lịch sử chia chác tốt, trả cổ tức TM nhiều, dự án biên lợi nhuận cao, thì cứ tính dự án sắp tới ra lợi nhuận thôi bạn.

2 Likes