HLD - Hudland - hành trình nhân 3 từ 3X TO 100.XX ! (Tin nóng rẫy ..HUDLAND BÌNH GIANG 44ha đã đền bù 100% và vừa nộp xong tiền sử dụng đất)

Mình đi họp mình thấy toàn cán bộ công nhân viên đi họp là chính, chỉ có vài cổ đông ngoài, thanh khoản mỗi ngày cũng rất ít. Cổ đông ngoài nắm rất ít. Vậy theo bạn, ai là người nắm giữ 49% còn lại? Và họ nắm chặt ko bán. Họ phải uỷ quyền cho ai đó trong cuộc họp đúng không? Có thể là ban lãnh đạo đã nắm tương đối rồi, nhưng tên người khác, họ uỷ quyền cho blđ tham dự đại hội. Mình thì mình ko hi vọng hão, mình chỉ xem quá khứ nhiều năm qua hạch toán chuẩn chỉ, vừa rồi tổng HUDland gây tiếng vang khi đem đấu giá công khai 202 biệt thự liền kề Mê Linh đó, cho thấy tổng cũng muốn làm công khai minh bạch mọi thứ.
Còn riêng HLD nhiều năm qua hạch toán quá chuẩn, mình tính 4 năm gần nhất hạch toán biên lãi gộp cả xây dựng và bds là 49,x %, trong khi xây lắp thì thông thường biên cực mỏng quanh 5%, suy ra biên đất có thể 7x % đó.
Và cách tốt nhất để phòng thủ đó là mua rẻ dưới cua nhiều lần.
Rất nhiều dấu hiệu mình thấy đây là cơ hội ăn lớn.

11 Likes

Chuẩn rồi bạn, hôm họp chủ tịch cũng có nói qua về vấn đề minh bạch này, sẽ không qua bất cứ 1 sàn, 1 cty pp nào (để có thể gửi giá tuồn ln ra ngoài) mà người mua lẻ dự án sẽ mua trực tiếp của cty. Kể cả cán bộ hay cổ đông cũng k ngoại lệ ưu đãi j. Rất công bằng.

5 Likes

Ok. Mình cũng còn ghi âm đại hội.

3 Likes

Đợt này dưới dự án tiến độ thi công vẫn tốt chứ bác :smiley: không biết san nền được bao nhiêu % rồi.

Vẫn đang san nền bác ạ!

1 Likes

Thanh khoản mất hút. Đánh lên thì cũng dễ lắm. Nhưng mà bị giam thì cũng rất lâu :smiley:

Nay có cụ nào gom thêm hàng không?

Múc k phải xoắn ai xoắn bán hết rồi

Vol bé làm gì có ai bán mấy đâu, toàn các bác ôm dài hạn

1 Likes

Nay tôi lại qua thăm dự án, vẫn đang triển khai san lấp. Khi nào trông tươm tí post ảnh cho ae!
Rẻ thêm lại gom dc mớ! Đớp hết của người hoảng loạn!
Mỗi cái toà nhà cho thuê hiện tại có khi đủ định giá của HLD!

5 Likes

Thanks bác cập nhật tình hình, cổ ngon thế này chỉ mua thêm chơi dài tự dưng bán làm gì rồi biết mua gì nữa

Chuẩn bị mở bán HUD- Mê Linh Central các bác nè/

1 Likes

Xin dc vào room để học hỏi những kiến thức của chủ pic ạ … em làm đêm lần mò đọc cả pic hết 5 tiếng đồng hồ … ngày mới chúc chủ pic nhiều sức khoẻ ạ

1 Likes

Công ty có lịch sử chia cổ tức đều vậy chắc chắn đạo Đức của lãnh đạo phải là người chuẩn chỉ.

2 Likes

Có kế hoạch bán Hudland Bình Giang từ cuối quý IV/2022 rồi nha các cụ

4 Likes

Chờ cuối năm sau ăn luoin thể

1 Likes

Báo cáo mới ra thấy vay trên dưới 3 chục tỷ làm dự án gì gì đó. Bắt đầu có dấu chân cua cho ae đọc báo cáo. Còn ae thực tế thì biết khởi công đầu tháng 4 rồi

2 Likes

HLD nhiều máy làm chưa các bác, hơi sốt ruột đấy kakaa

mời bác, bác bấm vào lên FB xem nhé. Giờ là 2 tuần trôi qua rồi, chắc tiến độ lại đi thêm 1 bước nữa r đó.

1 Likes

cảm ơn bác nhé
hold đợi tiếp

1 Likes