[HỖ TRỢ] Lựa chọn vùng giá mua bán - Hành trình của Hiểu biết và Yêu thương

Cụ giống tôi, cứ xem Bác Xa đá trận nào là thua, cứ xem Vương Thiên Nhất, Lại Lý Huynh đánh là thua, xem VN cũng thua…

Truyền kinh nghiệm cho cụ là chỉ xem khi trận đấu khi đã đá từ 10-15’ :grinning::grinning::grinning:

2 Likes

Chào bạn Gấu Đông tình cờ lướt qua trang của cô chủ thấy lan toả sự ấm áp, vừa thông minh vừa nhẹ nhàng. Chúc cô chủ mãi toả nắng nhé :blush::blush::smiling_face_with_three_hearts::smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

@WINTERBEAR qua em sang chơi mà anh Gió đi vắng mất.

Ngày mới an vui em nhé
images (1)

6 Likes

2 chú ngựa ô HTN và BCG vẫn cầm được cho mục tiêu cả năm chứ Beer :sweat_smile:?? Liệu có cần “linh hoạt” cutloss nếu thủng 10% ko??

2 Likes

ket-qua-cup-c1-real-madrid-vs-chelsea-video-champions-league-2021
Chứng cháo căng thẳng quá mọi người ơi, tầm này rồi phân vân ko biết nên bán hay gồng lỗ tiếp đây.
Bù lại các trận C1 thực sự hay và hấp dẫn.

2 Likes

Mình là F0 chính hiệu, mới tìm được page và các bài viết của Gấu. Thật là chân thành, nhẹ nhàng, sâu sắc. Bài về kiến thức thì khỏi chê rồi, rõ ràng, cặn kẽ và giúp ích được cho rất nhiều người, trong đó có mình :kissing_heart:

Ước gì mình biết đến Gấu sớm hơn.
Chúc Gấu thật nhiều hạnh phúc, niềm vui và luôn được an yên :blush:

2 Likes

@Thang116 ơi, QBS là mã có thanh khoản bất thường nên cần xem xét vùng Bán được đề cập trong bài :four_leaf_clover: Khi nào nên Bán (khi Chốt Lãi) - Bài số 248 nha. Dựa vào bài học thì 8.50 - 9.00 đang là vùng chốt lãi ngắn hạn nên sẽ cp sẽ tiếp tục lập cân bằng giữa hai ngưỡng 7.50 và 10 một thời gian nữa (nên xem lại bài :four_leaf_clover: Ngưỡng Cố Định và Ngưỡng Không Cố Định - Bài số 1396).

Hiện tại, QBS vẫn đang trong xu hướng tăng và dài hạn vẫn sẽ “âm thầm” đi lên. Cho nên, một suất đầu tư “nắm giữ” là ổn nha. Vùng mua hợp lý: Dưới 8. Phù hợp T+ theo tuần hoặc dài hạn trên 12 tháng.

:four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

199 Likes

@Dartagnan ơi, Beer hay Bear ạ? :rofl: Cả năm mà beer là say lắm đó nha :beer: :beer: :beer:

Cả HTN và BCG là hai mã được Gấu khen. Ở các bài viết trước, Gấu đã cho biết đang ngồi ngắm cảnh hoàng hôn trên tàu BCG rồi :smiling_face_with_three_hearts:

:four_leaf_clover: BCG - Tìm Gấu ở cuối boong tàu: Bài số 1672 + Bài số 1674 + Bài số 1675 + Bài số 1684

Còn HTN thì chưa nằm trong danh mục của Gấu. Nhưng không vì vậy mà ảnh hưởng đến nhận xét trước đó nha.

Cả hai mã nên “giữ” ít nhất 1 năm, tương tự như C4G mà Gấu đang giữ vậy. Nếu “nắm giữ” lâu hơn thì rất ổn nha. Đợt giảm lần này là cơ hội để các bạn mua mới hoặc gia tăng giá tốt. Đó suy nghĩ của Gấu.

Lại nữa, @Dartagnan có thể xem lại bài viết dưới đây để có câu trả lời phù hợp cho bản thân nha.

:four_leaf_clover: Các nguyên tắc cơ bản trong chứng khoán: Bài số 976

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

195 Likes

Trận đấu hôm qua như chung kết luôn nhỉ? Cuối trận Chelsea lại chùng xuống và Benzema cho thấy là ngôi sao trong các trận cầu lớn, có khi “ẵm” luôn Ballon d’Or 2022 không chừng. Chúc mừng Real nha nha :rofl: :smiling_face_with_three_hearts:

:tada: :tada: :tada:

@Anpha_jr @Tungchi @An_Danh @Ngocbinh

:large_blue_circle: :white_circle: :large_blue_circle: :white_circle: :large_blue_circle:

195 Likes

:smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

Chào mừng anh @Rongdo007 đến thăm nhà của Gấu :four_leaf_clover: Hôm nay em có những niềm vui nhỏ và thị trường như anh dự đoán, sẽ kết phiên bằng một pha “rút chân” cực đẹp anh nhỉ?

195 Likes

@Bernice mang dao sang cho anh @Timing chưa? :slightly_smiling_face: :smiling_face_with_three_hearts: Hôm qua ảnh “chơi lớn” nên nay thị trường xanh ngát luôn rồi :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

192 Likes

Thật sự trân trọng đó @mr_le198x@Tinymonster . Nhớ giữ gìn sức khỏe, tập trung công việc chính và dành thời gian cho gia đình nha. Điều Gấu mong muốn là khi “đủ duyên” để biết và gặp nhau thế này rồi thì cũng giúp nhau tinh tấn hơn trong quá trình phát triển bản thân. Cùng bảo nhau nghĩ tốt, làm việc tốt để cuộc đời thật sự có giá trị. Không nên để bản thân phụ thuộc vào những con số xanh đỏ trên Bảng Giá. Thay lời cảm ơn, Gấu gửi tặng bài thơ nha.

Nếu vấp ngã hãy tự mình đứng dậy
Cuộc đời này luôn đầy rẫy chông gai
Ngẩng cao đầu và bước tới tương lai
Đừng trông mong bất kỳ ai giúp đỡ.

Hãy tự mình làm dù hay dù dở
Chưa thành công đừng than thở nghe con
Phía trước chúng ta cơ hội vẫn còn
Nếu cố gắng sẽ làm tròn mơ ước.

Có những lúc phải một mình lội ngược
Mặc dòng đời như dòng nước chảy xuôi
Sau đắng cay ta sẽ được mỉm cười
Nếu có thể hãy giúp người hoạn nạn.

Cố gắng sống để bớt thù thêm bạn
Đừng bao giờ phải buồn chán bi quan
Vết thương sẽ lành bằng thuốc thời gian
Không được quên thuở cơ hàn khốn khó.

Yêu đồng loại và chúng sinh cây cỏ
Sống có tình để cho gió cuốn đi
Vui lên con gác bỏ hết sân si
Và hạnh phúc với những gì mình có.

+++ Khi có thời gian, các bạn nên xem lại Danh sách bài viết hữu ích của Gấu (bấm vào để xem) để vững tâm hơn trên bước đường đầu tư và sống một cuộc đời ý nghĩa nha.

:sunflower: :sunflower: :sunflower:

205 Likes

=))) dao chú ấy gài sẵn trong bụng, e sao phải tiếp tế chớ, e có phải đồ đệ của chú Tim đâu mờ… =))) chú ấy còn đang hận k phi tiêu được e vì cái tội e gọi chú í chứ =)))

4 Likes

Tks e nhé

6 Likes

Haha. chắc tại Gấu đi tìm Gió đấy :heart_eyes:

@Bernice cho chú cất nhờ con dao, lúc nào cần chú qua lấy sau.

4 Likes

Tôi còn được gọi bằng “cụ” nữa đấy, nhưng mà rất vui ^^

3 Likes

của gia truyền mà lại giao cho đệ của đối thủ, chú đúng là bản lĩnh hơn người =))

4 Likes

Thế sp đâu rồi? Từ ngày theo chị Gấu, chả để ý sp gì, khéo đang nghịch dao sau nhà thì chết

3 Likes

Ơ sao đưa em lên hàng “chị” rồi ạ :slightly_smiling_face: :rofl: Chắc phải giống @Bernice gọi là “chú” mới được. Cơ mà ELC và HDC hôm nay rất ổn nha chú @Timing :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

191 Likes

Nâu nầu nâu, hqua hàng thủ real chơi khá tệ, đang sắp chịu ko nổi với cặp ông thần Mendy - Carvajal thì thay ra thật :rofl: cũng may mà thay người có hiệu quả. Tấn công thì Ben hói rất hay nhưng thiếu may mắn :rofl: chưa gọi là trận đấu thành công nhưng ở đây đội nào lì lợm hơn đội đó dành chiến thắng :v:

Cú vẩy má của lukita vẫn đẹp mê hồn :heart_eyes:

4 Likes